NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส

Go down 
slimant
kkk123
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
kkk123
NCT FRESHY

ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 6:42 pm

รถนิสสันปี 94 เปลี่ยนเครื่อง GA15 แล้วคะ
อยากติดแก๊ส มากๆคะ แต่ไม่รู้จะติดของบริษัทไหนดี ใจอยากติด AG แต่ที่พิษณุโลกแสนจะแพง 28,000 บาท แถมเวลาไปจูนคิดตังต์เพิ่มอีกอะ มองหาอีกร้าน ยุโรบแก๊ส (ตัวmini) 26,000 versus ก็ไม่น้อยหน้า 28,000 - 29,000

ช่างแนะนำ ติดที่ช่างก็ได้ 23,000ของAg (แต่เป็นอู่ซ่ิอมเครื่องยนต์ ช่างบอกว่าติดที่ร้านจะได้ดูแลเรื่องเครื่ิองยนต์ด้วยและระบบแก๊สด้วย

หรือเราจะไปติดที่กรุงเทพดีคะ แต่กลัวเวลาระบบขัดข้อง หรือเช็คระยะ จะไปหาใครได้คะ
ปวดหัวจนจะระเบิด แล้ว หาทางออกให้ทีคะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
slimant
Moderator
slimant

ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 8:54 pm

ถ้าตามตัวเลือก ข้างบน
ผมติด AG ที่พิษณุโลก ครับ

Smile
https://www.facebook.com/slimant
kkk123
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 9:02 pm

คุณ slimant ติดที่ไหนคะ แนะนำได้ไหมคะ

slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 9:48 pm

ผมติดแบบดูด ธรรมดาครับ ที่ฉะเชิงเทรา ครับ
Smile
https://www.facebook.com/slimant
kkk123
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 9:55 pm

แม้ นึกว่าติดที่พิษณุโลก

แล้วแนะนำ ag ตัวไหนคะ 28,000 หรือ 23,000 คะ

อยากจะบ้า ว่าจะไม่คิดแล้วน่า คิดว่าจะเลือก ยุโรป มินิ เลือกไม่ถูถแล้ว

7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 9:59 pm

คุณ kkk123
เครื่องตอนก่อน ที่ว่ารอบสุง ตอนนี้ปรกติยังครับ

slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 10:03 pm

23000 คับ
kkk123
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 10:11 pm

ยังคะ
ไปหาช่างเดิมมาละ บอกว่าที่ตั้งรอบสูงให้ เพราะถ้าเบา แล้วเครื่องจะสั่น งงมากๆ ขับแค่ 80 ไม่เกิน 100
รอบเครื่องวิ่งไปที่ 3000 กว่า ว่าไปหาช่างอื่นละ

สายแวคคัม ไม่ต่อให้เพราะเครื่องใหม่ GA 15 ไม่มีอะ งงอีกละ

พ้ดลมต่อตรงให้เราก็ไม่ได้คิดมาก
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSun May 01, 2011 10:20 pm

เห็นด้วย เปลียนร้าน โลดเลย
เครื่อง GA15 ประหยัดอยู่แล้ว แถมระบบไฟเดินง่าย
เอาใจช่วย ให้เจอช่างตัวจริง ครับ

ผมอยุอยุธยา ติดแก็ส Versus 24000 ถัง 58 ลิตร
ถ้าติดใต้ทอง 27000 ครับ
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeMon May 02, 2011 10:34 am

อยากแนะนำAGเหมือนกันครับเพราะมีชื่อเสียงมานาน แต่พักหลังๆมี AG ปลอมออกมาเยอะะครับ

เพิ่งเอาอีกคันไปติดVersus มาใช้ดีเหมือนกันครับ ราคาไม่แพงมาก Very Happy

แต่เรื่องขับ80 รอบเครื่องขึ้นไป3000กว่า นี่มันผิดปกติ แต่ไม่น่าเกี่ยวกับเครื่องยนต์

ถ้าวัดรอบไม่เพี้ยน ต้องเช็คระบบคลัท หรือถ้าเป็นเกียร์ออโต้ต้องเช็คเกียร์แล้วว่ามาครบทุกเกียร์รึป่าว Very Happy
kkk123
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeMon May 02, 2011 1:22 pm

คะว่าจะไปหาช่างอื่นละ แต่วันนี้เค้าหยุดคะ เพราะหยุดชดเชยวันแรงงานอีก 1 วันคะ
อ้อลืมไปคะโทรไปคุณกะช่างใหม่มาเค้าบอกว่าช่างเดิมน่าจะวายสายไม่ครบ เพราะบอกเค้าว่าตอนเช้ารถติดเครื่องยาก แบบว่าติดหลายครั้งกว่าจะติด เกี่ยวกันมั้ยคะ

รถเป็นเกียร์ออโต้คะ ถ้าคิดนะคะแบบที่คุณ dew แนะนำ เค้าน่าจะใส่มาไม่ครบเพราะว่าเสียงเหมือนเร่ง แบบไม่เปลี่ยนเกียร์
ที่ไปช่างเดิมคืออยากรู้ว่าช่างเค้าจะอธิบายให้เราฟังอย่างไร เพราะตอนเอารถไปอู่พี่ชายเอาไป เป็นอู่ประจำของพี่ชาย

ได้เรื่องอย่างไรจะมาบอกคะ

kom8
NCT FRESHY
kom8

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeTue May 17, 2011 1:20 pm

Very Happy มาหาข้อมูล เป็นไงบ้างครับ เรียบร้อยหรือยัง
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeWed May 18, 2011 8:49 pm

ใช่ครับ เรียบร้อยรึยังครับ
http://nvclub.thai-forum
kkk123
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeThu May 26, 2011 11:33 am

มาตอบคะ หายไปซะนาน เพราะมาเพิ่งเอารถไปเข้าอู่คะ เวลาที่อยู่อู่ 6 วันคะ

เรื่องเครื่องก่อนนะคะ เปลี่ยนอู่ใหม่แล้วคะ ช่างเค้าวายสายให้ใหม่ทั้งคัน เค้าบอกว่าช่างเดิมวายสายมาแค่ให้เครื่องติดเท่านั้น
ทำให้เครื่องเดินไม่สะดวก แล้วก็เปลี่ยน water temp (เขียนถูกไหมน่า) เพราะตัวเดิมเสีย ค่าเสียหาย 4 พันกว่า แพงไหมไม่รู้ แต่คิดว่าเครื่องเป็นปกติแล้ว

เรื่องรอบเครื่องสูง คุยกันตอนขับรถแทบไม่รู้เรื่อง (คนขับกะคนนั่ง) แต่ตอนนี้ปัญหาได้รับการแก้ไขแล้ว

เรื่องติดแก๊สขอรอแปบนึง เพราะรอดูว่ารถเป็นปกติจริงๆ ก่อน

แต่ปัญหาใหม่เกิดมาอีกแล้วคะ คือตอนเปิดแอร์ และถอยหลัง มีเสียงเหมือนจิงหรีดร้อง มันดังจิ้ดๆ คิดว่านะคะ เสียงคล้ายสายพานมีปัญหา อันนี้ขอคำตอบด้วยนะคะ ว่าเป็นเพราะอะไร

ขอบคุณคะ ที่ต้อนรับอย่างอบอุ่น
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeThu May 26, 2011 7:26 pm

เรียบร้อยแล้ว ก็ OK
ต่อไปก็เดินหน้าติดแก็ส ได้เลย
kom8
NCT FRESHY
kom8

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส   ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส I_icon_minitimeSat May 28, 2011 11:55 pm

ปัญหาเยอะเนีาะ ของผมก็ทำแอร์ โดนไปห้าพันกว่า ยังเหลืออีกหลายรายการ Very Happy

ปัญหาโลกแตก เรื่องติดแก๊ส
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1