NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย

Go down 
beer_bangbon
Petch
7sin
Fisho
sowa
Lee-O
tit161
Van X
dew
taxi39
14 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeSun May 08, 2011 7:08 pm

ผมใช้รถ NV รหัสเครื่อง GA 16 คาร์บู เดิมๆ

ติดตั้งแก๊ส ระบบดูด ครับ

ในการใช้งาน

ปกติผมจะ สตาร์ทน้ำมันก่อน เเล้วเปลี่ยน มาใช้ แก๊ส ตอนวิ่ง

เเล้วพอตอน กลับมาบ้าน ก็เปลี่ยนมาเป็นน้ำมัน ก่อนจะดับเครื่อง

ไม่รู้ว่าถูกวิธีไหมครับ แต่คุณพ่อ เค้าทำแบบนี้มานานเเล้ว เราก็ไม่อยากไปขัด ทำตามเค้า

ปัญหาที่เกิดขึ้น

- อยู่ๆ ก็ใช้งาน ระบบ น้ำมันไม่ได้ อาการเหมือน น้ำมันไม่เข้าคาร์บู (เกจน้ำมันขึ้นปกติ)
- ไม่รู้เลยว่าเป็นที่อะไร ไม่มีอาการผิดปกติอะไรเลยก่อนหน้านี้

คำถาม
1. ถ้าจะลอง ถอดสายน้ำมันดังรูป เเล้วลองสตาร์ท ว่าน้ำมันวิ่งมาไหม จะสามารถทำได้ไหมครับ จะอันตรายไหม
ถ้าสมมุติว่าถอดได้ ต้องถอดสายไหน
งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย Img_0312_post

2. หลังจากออกจาก แว๊คคั้ม(ไม่รู้ผมเรียกถูกต้องไหม) สายยางมันเก่ามาก กรอบด้วย เเล้วตรงท่อเหล็กดังรูป มันมีรอยน้ำมัน ผมไม่รู้ว่าเป็นน้ำมันเครื่องที่รั่วจากประเก็น หรือ รอยน้ำมันเบนซิล แต่คิดว่าเบนซิลมันจะเป็นคราบอย่างงี้หรอ
เเล้วถ้า ท่อตรงนี้มันแตก อย่างที่เห็น มันจะมี สิทธิ์ ทำให้ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้เลยไหมครับ
งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย Img_0298_post

3.พอผมลองดูสายไล่ไป ตัวอปุกรณ์ดังภาพ ตัวนี้มันจะมีสิทะิธิ์เสียไหมครับ แล้วเค้าเรียกว่าอะไรและมีหน้าที่อะไรหรอครับ
งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย Img_0305_post

4.เเล้วตอนผมมาดู มันอยู่ที่ตำแหน่ง off ผมก็สงสัยว่า ไม่ได้ไปโดนอะไรมันเลย ทำไมมันอยู่ที่ off ผมก็เลยถามคุณพ่อว่าแต่ก่อนมันบิดยังไง แกก็บอกว่าบิดไปดังภาพ (คือตำแหน่ง off)
หลังจากนั้นผมก็ลองบิดไปที่ on เเล้วลองสตาร์ท ดู ระบบน้ำมันก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม....
งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย Img_0307

5.สายไฟตรงสวิตช์เปลี่ยน น้ำมัน/แก๊ส ผมลองถอดออกมาดูเเล้วก็ไม่ขาด แต่ไม่รู้ว่าสวิตช์มันจะเสียไหม(ส่วนตัวคิดว่า สวิตท์ไม่น่าจะเสีย) สวิทต์มันอยู่ๆจะเสียได้ไหมครับ

6. มีคำแนะนำไหมครับ ว่าผมควรเช็คที่ตรงจุดไหนดู

7. มีอู่ไหนแนะนำบ้างไหมครับ(แถวฝั่งธน) ถ้าเป็นแบบอู่บ้านๆ ที่รู้จริง ก็ดีครับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเงินเลย

แก้ไขล่าสุดโดย taxi39 เมื่อ Fri May 27, 2011 2:20 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
dew
NCT SENIOR
dew

งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeSun May 08, 2011 9:39 pm

1.จากรูปลองดึงท่อด้านซ้ายซึ่งเป็นท่อไหลกลับ ออกแล้วสตาร์ท ถ้าไม่มีน้ำมันออกมาแสดงว่าปั้มACเสีย

หรือกรองเบนซินตัน หรือท่อตัน ถ้ามีน้ำมันพุ่งออกมาแสดงว่าปั้มAC ใช้งานได้ปกติ หาจำเลยต่อไป

2.จากรูปถ้าสายน้ำมันเก่าก็เปลี่ยนใหม่ครับอันตราย

3.ที่เห็นเป็นตัวตัดน้ำมันไฟฟ้า ช่างเรียกว่าติ๊กตัดน้ำมัน เวลาใช้น้ำมันจะมีไฟมาเลี้ยงที่ตัวนี้ครับ

สับเป็นน้ำมันแล้วลองเช็คโดยการดึงสายน้ำมันออกหลังจากตัวนี้ แล้วสตาร์ท ถ้ามีน้ำมันแสดงว่าใช้ได้

4.จำเลยสุดท้ายคือคาบู ถ้ามีน้ำมันเข้าคาบูแล้วใช้น้ำมันไม่ได้ต้องให้ช่างที่ชำนาญถอดคาบูออกมาเช็คล้างครับ

ลูกลอยในคาบูอาจค้างหรือเสียครับ

5.ผ่านมาแถวพัฒนาการหรือดอนเมืองบ้างป่าว จะเช็คให้ฟรีคับVery Happy
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeMon May 09, 2011 2:02 am

ขอบคุณมากครับพี่ดิว สำหรับคำแนะนำ

ผมจะลองเช็คตามที่พี่ว่าดูก่อนครับ

ยังไงเดี๋ยวจะมารายงานผล

ปล. ข้อ1 ที่พี่บอกว่า ลองดึง ท่อซ้ายมือ ออก เเล้วลองสตาร์ท

เเล้วน้ำมัน มันจะออกมาจาก ท่อยางที่เราถอด หรือ จากแว็คคัม(ไม่รู้เรียกถูกไหม)
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeMon May 09, 2011 8:21 am

taxi39 พิมพ์ว่า:
ขอบคุณมากครับพี่ดิว สำหรับคำแนะนำ

ผมจะลองเช็คตามที่พี่ว่าดูก่อนครับ

ยังไงเดี๋ยวจะมารายงานผล

ปล. ข้อ1 ที่พี่บอกว่า ลองดึง ท่อซ้ายมือ ออก เเล้วลองสตาร์ท

เเล้วน้ำมัน มันจะออกมาจาก ท่อยางที่เราถอด หรือ จากแว็คคัม(ไม่รู้เรียกถูกไหม)

เค้าเรียกว่าปั้มAC ครับ ถ้าเราดึงเส้นด้านซ้ายออก น้ำมันจะไหลออกมาจากปั้มครับ Very Happy

งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย Aaaaauq
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeMon May 09, 2011 12:50 pm

โอ ขอบคุณมากเลยครับพี่ดิว อุสาห์ทำรูปให้ดู

เเล้วสายที่มาจากถัง เราต้องเช็คด้วยไหมครับ ว่าติ๊กเสียป่าว

dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeMon May 09, 2011 2:53 pm

taxi39 พิมพ์ว่า:
โอ ขอบคุณมากเลยครับพี่ดิว อุสาห์ทำรูปให้ดู

เเล้วสายที่มาจากถัง เราต้องเช็คด้วยไหมครับ ว่าติ๊กเสียป่าว

เครื่องคาบูไม่มีปั้มติ๊กที่ถังครับ ใช้ปั้มAC เป็นกลไก ดูดน้ำมันครับ Very Happy
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeMon May 09, 2011 5:36 pm

ไม่รู้ รถเค้าหัวฉีดอ่ะ Very Happy Very Happy Very Happy

ปล. ตามอาจาร์ดิวเลยครับ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeMon May 09, 2011 9:29 pm

พี่ X เข้ามาแซว หรา อิอิ

ปล่อยไก่ตัวโตเลยครับ เรื่องปั๊มติ๊ก อิอิ

วันนี้โทรไปปรึกษาพี่ดิวมาเรียบร้อยแล้วครับ ...

แต่กว่าจะกลับมาถึงบ้าน มืดเเล้ว เดี๋ยวจะลองเช็คดูครับพรุ่งนี้
tit161
NCT FRESHY
tit161

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 10:07 am

เค้าก็เครื่องคาร์บูยังไม่รู้เรื่ิองเลย....... Very Happy Very Happy Very Happy

พี่ดิวครับแจ่มเลย อิ อิ อิ cheers cheers cheers
Lee-O
NCT FRESHY
Lee-O

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 3:43 pm

ข้อมูลดีๆ ทั้งนั้น
sowa
NCT SENIOR
sowa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 8:02 pm

มาโจรกรรม

taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 8:11 pm

มารายงานผลครับพี่ดิว

วันนี้ผมไปซื้อท่อมาเปลี่ยนในจุดที่มันซึม และก็เปลี่ยนกรองเบนซิลไปด้วยเพราะมันก็เก่าเเล้ว

จากนั้นลองเทส สตาร์ท น้ำมันดู ปรากฏว่า มีน้ำมันไหลออกมาจากทั้ง สองจุดที่พี่ดิวให้ลองเช็ค

ติ๊กตัดน้ำมัน ก็เช็ค ว่ามีเสียง "ติ๊ก" ตอนที่เปิด สวิทช์น้ำมัน

สรุปว่า ทั้ง ปั๊มAC และ ติ๊กตัดน้ำมันไม่น่าจะเสียครับ

ปล. ตรงสวิตท์เปลี่ยนน้ำมัน/แก๊ส ผมลองเช็ดดูเเล้วเช่นกันครับ ไม่เสียครับ

เเล้ว เรื่องคาร์บู มันซ่อมแพงไหมครับ

อาการอย่างที่ผมเป็น ตอนนี้คือ พอเปลี่ยนไปใช้ระบบน้ำมันสักแปป 5-10 วินาที ก็จะดับสนิทเลย สตาร์ทไม่ติดอีกเลย ต้องเปลี่ยนไปใช้ ระบบแก๊ส ถึงจะสตาร์ทติด

ผมคิดว่า แบบนี้คงล้างคาร์บูเฉยๆไม่หายแน่

ผมคิดว่า น่าจะเกี่ยวที่ เข็มที่ลูกลอย คาร์บูมันสึก รึปล่าวครับ??

ตอนนี้ผมไม่มันใจเลยว่าเป็นที่อะไร

พี่ๆพอจะมีร้านไหน แนะนำรึปล่าวครับ
แล้วเรื่องราคาในการซ่อมคาร์บู (เช่น ล้าง, เปลี่ยนเข็มลูกลอย, อื่นๆ) มันสักประมาณเท่าไหร่ครับ

เเล้วร้านแดงคาร์บู เป็นไงบ้างครับ เค้ารับทำนิสสันไหมครับ ราคาแพงไหม
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 8:33 pm

วิ่งไปหาพี่ดิวเลยคับ จบแน่นอน
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 9:24 pm

จบแน่ แค่ 2 ลัง หรอครับพี่ฟิตโช่ What a Face

ปล. ผมก็อยากจะไปนะครับ แต่พี่เค้าว่าง ตอนมืด เเล้วตอนมืดมันจะทำได้หรอครับ.... afro
Fisho
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 9:18 am

ทำมัยตอนมืดถึงทำไม่ได้หว่า เท่าที่รู้มาแถวบ้านพี่ดิวเค้าก็ไฟฟ้าเข้าถึงแล้วนะคับ อิอิ Very Happy
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 10:45 am

แล้วอู่แถวพระราม 7 ที่นองเคยเข้าไปเปลี่ยน พวกยางหุ้มเพลา ลูกหมากอ่ะ

เค้าน่าจะทำได้นิ ล้างคาร์บู เพราะนมหนูอาจจะสกปรกก็ได้นะ

ค่าล้างน่าจะไม่กี่ร้อยอ่ะ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 11:02 am

Fisho พิมพ์ว่า:
ทำมัยตอนมืดถึงทำไม่ได้หว่า เท่าที่รู้มาแถวบ้านพี่ดิวเค้าก็ไฟฟ้าเข้าถึงแล้วนะคับ อิอิ Very Happy

ป่าวครับ ตอนกลางคืน เกรงใจครอบครัวพี่เค้าอ่ะ

ใครจะเหมือนพี่โช่อ่ะ ไปไหนมีคนติดสอยห้อยตามตลอด Very Happy Very Happy Very Happy
แซวเล่นนะครับพี่ 555+

Van X พิมพ์ว่า:
แล้วอู่แถวพระราม 7 ที่นองเคยเข้าไปเปลี่ยน พวกยางหุ้มเพลา ลูกหมากอ่ะ

เค้าน่าจะทำได้นิ ล้างคาร์บู เพราะนมหนูอาจจะสกปรกก็ได้นะ

ค่าล้างน่าจะไม่กี่ร้อยอ่ะ

ครับ เเล้วถ้าล้างมันจะมีโอกาสหายได้ไหมพี่ เพราะก่อนหน้านี้ไม่มีอาการ แบบว่า สะดุด หรือ กระตุกไรเลย อยู่ๆมาดับไปเฉยๆ
ผมกลัวล้างอย่างเดียวจะไม่อยู่ 555+
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 11:44 am

ลองดูก่อนดิ ไม่กี่ร้อยหรอก Very Happy Very Happy
Fisho
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 4:57 pm

อืม ใช่ๆ ถ้าไปกะตาเอ็กซ์ ก็แค่ 40 นาที 280 เอง Cool
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 4:59 pm

เรียบร้อย โดนไป 500 ค่าอะไหล่ 300 + ค่าแรง 200

เปลี่ยนพวก ปะเก็น และโอริง เเล้วก็ล้างคาร์บู........

ผล...... เปลี่ยนเป็นระบบน้ำมันได้ แต่ สัก 2-3 นาที ก็ดับ ......

ทดลอง ลองเหยียบคันเร่งค้างไว้ พอผ่อนคันเร่ง มันก็ดับ.......

สรุปตอนนี้ก็ พอใช้ระบบน้ำมันได้(แปปเดียว ดับ)

ช่างบอกว่า ปั๊ม AC มันไม่ดี บอกไม่ค่อยดูด

โอ้ยยย ปวดหัว 555+ เงินก็ไม่ค่อยจะมี วันนี้เหมือนเสียเงินไปฟรีๆเลย -*-

ถ้าผมปล่อยไว้อย่างนี้ คือสับใช้น้ำมันแค่ตอนก่อนดับเครื่อง นอกนั้นใช้แก๊ส ไปสัก 3-4 เดือน จะมีผลไรป่าวครับ

เบื่อขี้เกียจไปแก้ไขไรเเล้ว...

รอจัด SR อิอิ โครงการหน้า
Fisho
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 5:01 pm

แก๊สเพียวไปเลยคับ เครื่องสะอาด ไร้คราบเขม่า อิอิ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 5:02 pm

อืม ใช่ๆ ถ้าไปกะตาเอ็กซ์ ก็แค่ 40 นาที 280 เอง Cool

หราครับพี่ โช่ affraid

รู้ได้ไงอ่ะ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 5:03 pm

แก๊สเพียวไปเลยคับ เครื่องสะอาด ไร้คราบเขม่า อิอิ

ไม่มีผลอะไรหรอครับ

เก็บตังรอ SR .....

7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 5:23 pm

ค่าล้างคาร์บู ถูกจัง (มอเตอร์ไซร์ผม ล้างคาร์บูที่ก็ 500 แล้ว)

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด AC ปั้มจะไม่ทำงานตลอดเวลา จะมีเซ็นเซอร์ควบคุมการทำงาน พอน้ำมันเต็มคาร์บูก็หยุด
(อันนี้ของมอเตอร์ไชค์ นะครับ) ปัญหาเกิดจาก pressure sensor จะมีโอกาสเป็นไปได้หรือไม่ (อันนี้ไม่แน่ใจ้นะครับว่าของรถยนต์กับมอเตอร์ไซค์จะหมือนกันหรือไม่)
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย   งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 7:28 pm

7sin พิมพ์ว่า:
ค่าล้างคาร์บู ถูกจัง (มอเตอร์ไซร์ผม ล้างคาร์บูที่ก็ 500 แล้ว)

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด AC ปั้มจะไม่ทำงานตลอดเวลา จะมีเซ็นเซอร์ควบคุมการทำงาน พอน้ำมันเต็มคาร์บูก็หยุด
(อันนี้ของมอเตอร์ไชค์ นะครับ) ปัญหาเกิดจาก pressure sensor จะมีโอกาสเป็นไปได้หรือไม่ (อันนี้ไม่แน่ใจ้นะครับว่าของรถยนต์กับมอเตอร์ไซค์จะหมือนกันหรือไม่)

ปั้มAC ของรถเป็นกลไก จะทำงานตลอดเวลาครับ พอน้ำมันเต็มคาบูก็จะดันออกท่อไหลกลับถังครับ

น้องท๊อป รู้สึกว่าจะมีปั้มAC เก็บไว้อยู่ตัวนึงในบ้านเด๋วเอาไปให้ แต่ต้องไปหาก่อน ตอนนี้อยู่ ตจว. Very Happy

งานเข้าเเล้ว เรื่อง ระบบน้ำมันใช้ไม่ได้ครับ ยังไม่หายเลยครับ แก้ไม่หาย
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» ถาม เรื่อง ลิ้น หน้า คับ พี่ๆ ช่วย แน่นำหน่อยนะคับ อยาก สวย คับ