บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ช่วยแนะนำอู่ nv ในภูเก็ต หน่อยครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
eedpkt2511
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ช่วยแนะนำอู่ nv ในภูเก็ต หน่อยครับ   Tue May 10, 2011 12:48 am

ผมพึ่งซื้อ nv van ปี 95 เห็นว่า เครื่องมันเยิ้ม เลย ให้ คนที่รู้จัก ช่วยดูให้

แต่เค้าเอาไปช่าง อีคน ทำให้ หลายวัน แล้ว เค้า ถอด ชุดจานจ่าย เพื่อใส่ ซิล

จากนั้น ไม่ติด เค้า ถอด คารบูเรเตอร์ และถอดเยอะแยะเลย คราวนี้ รถผมพัง

ไปไม่เป็นเลย พูดก็พูดไม่ออก อยาก เอารถไปลาก แล้วไปหาช่าง แล้วครับ

ไม่รู้ว่า จะแนะนำช่าง ที่ภูเก็ต ที่ทำเครื่อง ได้ไหมครับ จนปัญญาจัง

รบกวน ด้วยครับ ขอบคูณล่วงหน้า

อี๊ดครับ Surprised Surprised
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำอู่ nv ในภูเก็ต หน่อยครับ   Wed May 11, 2011 9:53 pm

ใครอยู่ที่ภูเกต มาบอกหน่อยครับ
http://nvclub.thai-forum
eedpkt2511
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำอู่ nv ในภูเก็ต หน่อยครับ   Thu May 12, 2011 4:23 pm

ขอบคุณครับ ตอนนี้ รถ เอามาวิ่งได้อีกครั้ง หลังจากต้องเปลี่ยน ชุดจานจ่าย ไป 1 ชุด เพราะ ช่างไปแกะชิ้นส่วนข้างใน

แล้วมันหัก ไป 1 ชิ้น เจอไป 2.500 สำหรับ อะไหล่ เชียงกง ไม่เป็นไร ถือว่าค่ารับน้อง Very Happy

เพราะมันคงมีอีกหลายๆ อย่าง เออ ผม ตรวจเจอ นำมันมันไหลออกมาจากรู ด้านข้างของปั้ม ติ๊ก

ตามรูปอ่ะครับ ไม่รู้ ยังสามารถแก้ไข้ได้ หรือว่าต้อง ซื้อมาเปลี่ยนครับ

ขอบคุณครับ
bang
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำอู่ nv ในภูเก็ต หน่อยครับ   Wed Jun 29, 2011 11:05 pm

อ่อ ผมอยู่ กระบี่คับ

ช่วยแนะนำอู่ nv ในภูเก็ต หน่อยครับ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1