NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เกย์ความร้อนเสีย

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
jukree
NCT FRESHY
jukree

เกย์ความร้อนเสีย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 3:54 pm

ผมรองถอดปลั๊กตรงตัวเทอร์โมจะมี2สาย รองเปิดสวิทช์กุญแจแล้ววัดสาย ได้ไม่ถึง12vครับ จั๊มสาย2เส้นชนกันเข็มความร้อนก็ไม่ขึ้นครับ ใครมีวงจรหรือแนวทางไล่สายไฟต่อบ้างครับ แนะนำหน่อย
ขึ้นไปข้างบน Go down
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 4:08 pm

เซนเซอร์ความร้อน ถ้าเป็นของเดิมๆ จะมีสายไฟเส้นเดียว ใช้กราวน์มาควบคุมเกจความร้อนครับ

ที่ดึงออกมาน่าจะเป็นเทอร์โมพัดลมรึป่าวครับ Very Happy
jukree
NCT FRESHY
jukree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 4:17 pm

ครับ จะรองหาตัวที่มีสายเส้นเดียวเช็คดูอีกที (เครื่องคาบูจุดสังเกตุจะอยู่ช่วงไหนครับ)
jukree
NCT FRESHY
jukree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeTue May 10, 2011 11:43 pm

หาไม่เจอครับ อยู่ตรงไหนบอกหน่อย
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeWed May 11, 2011 9:49 pm

อยู่ผิดที่หรือเปล่าครับ ลองหาดูดีๆครับ น่าจะอยู่ตรงแถวๆปั๊มน้ำมั้งครับ หรืออีกที่อยู่ใต้คาบูครับ
http://nvclub.thai-forum
jukree
NCT FRESHY
jukree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeThu May 12, 2011 11:05 pm

เข็มขึ้นแล้วครับ แต่วิ่งรถติดๆร้อนยังไง เข็มทำไมขึ้นมาแค่นิดเดียวเองล่ะครับ (เป็นที่อะไรเอ่ย)
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeFri May 13, 2011 8:17 am

jukree พิมพ์ว่า:
เข็มขึ้นแล้วครับ แต่วิ่งรถติดๆร้อนยังไง เข็มทำไมขึ้นมาแค่นิดเดียวเองล่ะครับ (เป็นที่อะไรเอ่ย)

อาการเหมือนไม่มีวาล์วน้ำ สงสัยโดนถอดออก ทำให้อุณภูมิน้ำเย็นเกินไป ไม่ได้อุณหภูมิ

ลองเช็คดูว่ามีวาล์วน้ำรึป่าว ถ้าไม่มีไปหาซื้อมาใส่ อีกอย่างลองดูพัดลมไฟฟ้าว่าถูกต่อตรงไว้้รึป่าวครับ Very Happy
jukree
NCT FRESHY
jukree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeFri May 13, 2011 7:46 pm

วันนี้รองถอดดู ปาดูกว่าวาวล์น้ำมีแต่เปิดตลอดครับ เลยไปซื้อร้านอะไหล่แถวบ้าน ราคา250-(แพงหรือป่าวครับ) ซื้อมาก็ใส่เลย 555+รั้วครับ ต้องวิ่งไปซื้อกาวแดงมาทาอีกหลอดล่ะ80- รองติดเครื่อง ไม่รั้วครับ เข็มความร้อนขึ้นสมใจและหึหึหึ แต่ถามหน่อย ผมทาแต่กาวแดง ไม่มีโอริงหรือประเก็นเลย (ปกติต้องใส่โอริงหรือประเก็นหรือป่าวครับ) ส่วนระบบพัดลมไฟฟ้าทำงานถูกต้องแล้วครับ (ขับมาเป็นปีๆผมเพ่งสังเกตุเข็มความร้อน555+)
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeSat May 14, 2011 10:03 pm

(ขับมาเป็นปีๆผมเพ่งสังเกตุเข็มความร้อน555+)
อันนี้ขอบอกว่าอย่าละเลยอีกนะครับผม
jukree
NCT FRESHY
jukree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeSun May 15, 2011 5:27 am

รับทราบครับท่านกล้วยหอม
jukree
NCT FRESHY
jukree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeSun May 15, 2011 5:34 am

ถามหน่อย ผมทาแต่กาวแดง ไม่มีโอริงหรือประเก็นเลย (ปกติต้องใส่โอริงหรือประเก็นหรือป่าวครับ)
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeSun May 15, 2011 7:56 am

ของนิสสันไม่มียางโอริงรอบวาล์วน้ำ ใช้กาวปะเก็นทาที่ฝาครอบได้เลยครับ Very Happy
jukree
NCT FRESHY
jukree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeSun May 15, 2011 9:48 am

ok ขอบคุณท่านDewมากครับ หายสงสัยซะที
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกย์ความร้อนเสีย   เกย์ความร้อนเสีย I_icon_minitimeMon May 16, 2011 2:57 pm

ปะเก็นกระดาษบางๆแล้วทากาวด้วยน่าจะดีกว่านะครับ เคยไปทำให้รถน้องอุ๊ปมาอ่ะ

เกย์ความร้อนเสีย
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1