NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ

Go down 
NongLove
Zhui
nv3101
1 nattawat
barnum
Peenzvh
didomon
vagus
nattanai844
dew
V-MOG
thruonline
mthais
NVสีน้ำเงิน
score
NooM
กล้วยหอม
ton.nv95
LnwGoH
duckgolo
slimant
sstoff
Fisho
U
28 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
ผู้ตั้งข้อความ
NongLove
NCT FRESHY
NongLove

เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeSun Feb 13, 2011 3:07 pm

ผมอยากติดเร็วๆ นี้ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ โดยเฉพาะพี่ดิวกับพี่อ๊อดและพี่เก่ง น่าจะประสบการณ์สูง...O_O
อยากทราบราคาและร้านติดด้วยครับ ผมใช้รุ่น NV Queen Cab 1.6 Auto ติดแบบไหนดีครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
tohnarak
NCT FRESHY
tohnarak

เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeMon Feb 14, 2011 9:35 am

ติดมาแล้ว
แจ่มเลยครับ
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeMon Feb 14, 2011 1:36 pm

Zhui พิมพ์ว่า:
ใครเครื่องหัวฉีดแล้วติดระบบดูดมั่ง ขอถามความเห็นหน่อย

ผมครับ SR20DET ติดแบบ ดูด

NongLove พิมพ์ว่า:
ผมอยากติดเร็วๆ นี้ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ โดยเฉพาะพี่ดิวกับพี่อ๊อดและพี่เก่ง น่าจะประสบการณ์สูง...O_O
อยากทราบราคาและร้านติดด้วยครับ ผมใช้รุ่น NV Queen Cab 1.6 Auto ติดแบบไหนดีครับ

เลือกร้านใกล้บ้านครับ

ส่วนติดแบบไหน ดี

ขึ้นอยู่กับความชอบเลยครับ

ถ้าขับอย่างเดียวก็ หัวฉีดเลย
Smile
https://www.facebook.com/slimant
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeTue Feb 15, 2011 10:09 pm

ผมแบบดูดเครื่อง sr20de ครับ ราคาไม่เกิน15000 แบบหัวฉีดก็ประมาณ20000ครับ
ส่วนตัวผมแบบดูดไม่ยุ่งยากครับ ตอนเช้าสต๊าทน้ำมันพอซักพักก็ตัดเป็นแก๊สเลยครับ
http://nvclub.thai-forum
NongLove
NCT FRESHY
NongLove

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeSun Feb 27, 2011 4:05 pm

ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยแนะนำครับ
ตอนนี้อยากติดมาก ตอนนี้ไม่ไหวเติมน้ำมันเดือนหกถึงแปดพัน Sad
ไหนจะค่านมตัวแสบค่าแพมเพิส...ฯลฯ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeSun Feb 27, 2011 9:54 pm

กัดฟันเลยครับพี่ เอาระบบดูดก็พอครับ แบบว่าจูนเองได้ประมาณเนี้ยครับ
http://nvclub.thai-forum
beer_bangbon
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeFri Mar 18, 2011 1:38 pm

พรุ่งนี้จะไปติดแล้ววววครับ อิอิ ตื่นเต้นจัง เง้อ Laughing
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeFri Mar 18, 2011 2:52 pm

ผมยังไม่ได้ติดเลยครับ..อิอิ
Zhui
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 1:21 pm

คุ้มแน่นอนครับ 0.80 บาท/กม.
Zhui
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 1:23 pm

ของผมเพิ่งติดมา แบบดูด รถผม ga16 dne คุ้ม...... Razz Razz
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 2:06 pm

โห ติดมาแล้ว ถูกใจเลยครับผมมมมมมมมม สุดยอด
tam1
NCT FRESHY
tam1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 8:06 pm

อิอิ
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeMon Mar 21, 2011 9:24 pm

ขอบคุณคำแนะนำจากทุกท่านมากเลยครับ..สงสัยผมก็ต้องรีบไปติดมั่งแล้วละ....
tam1
NCT FRESHY
tam1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeTue Mar 22, 2011 6:50 am

ติดเลยคับ มันดีจิงๆ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeFri Mar 25, 2011 9:00 am

เครื่องคาร์บูติดแล้ววิ่งดีกว่าน้ำมันอีก จริงๆนะ กินใกล้ๆน้ำมันหรือน้อยกว่านิดหนึ่ง แต่คิดเป็นเงินถูกว่ามาก
tam1
NCT FRESHY
tam1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeFri Mar 25, 2011 9:56 am

ช่ายแล้วคับ ของผมเครื่องเดิมคาร์บู วิ่งเหมือนจะดีกว่าน้ำมันด้วยซ้ำคับ แถมประหยัดด้วยคับ พอดีมาเจอช่างฝีมือดีจูนให้คับ
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ   เอ็นวี  ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ - Page 3 I_icon_minitimeFri Mar 25, 2011 11:26 am

Petch พิมพ์ว่า:
เครื่องคาร์บูติดแล้ววิ่งดีกว่าน้ำมันอีก จริงๆนะ กินใกล้ๆน้ำมันหรือน้อยกว่านิดหนึ่ง แต่คิดเป็นเงินถูกว่ามาก

เห็นด้วยครับ อิอิ

เอ็นวี ติดแก๊สแล้วใช้งานดีไหมคราฟ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» เอ็นวี เครื่องคาร์บู ไม่รู้มี EGR แบบ SUNNY B14 ไหม เห็นเค้าอุดกันแล้วเครื่องนิ่งดี เผื่อมาประยุกต์กะ เอ็นวี ได้
» ขอทราบร้าน ติดตั้งสปอยเลอร์หลังนิสสัน เอ็นวี
» เอ็นวี เกียร์ธรรมดา นี่มีบู๊ชคันเกียร์ ไหมครับ
» น้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ เอ็นวี กระบะ ใ้ช้ของอะไรดี เกรดอะไร ยี่ห้อไหน