NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช

Go down 
Lee-O
llboozzer
TEERASIT
sowa
jacksu
9 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
jacksu
NCT FRESHY

ที่อยู่ : ลาดพร้าว กทม. แต่หัวใจอยู่ที่ ร่อนพิบูลย์ นครศรีธรรมราช

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeWed Jun 01, 2011 1:27 pm

ที่บ้านมี NV Queen Cab 1.6 หัวฉีด เกียร์ธรรมดา จะเอาลงไปให้แฟนใช้ที่ นครศรีธรรมราช ซึ่งรคันนี้ วิ่งไป 200000 โล แล้วครับที่เคยซ่อมมา (ซื้อมือ 1 มา)
1. เปลี่ยนน้ำมัน น้ำมันเบรค น้ำมันเกียร์ ไส้กรอง เครื่องตามระยะ
2. เปลี่ยนจานจ่าย (เซียงกงตอน 160000กม.)
3. เปลี่ยนโช้คหน้าตอน 150000 กม.
4. เปลี่ยนหม้อน้ำ(ศูนย์) เมื่อ 3 ปีที่แล้ว

ซึ่งผมอยากให้ช่วยแนะนำดังนี้ครับ
1. อยากทำระบบหล่อเย็น ทั้งหมดเช่นพวกวาวล์น้ำ ท่อยางน้ำ ท่อยางต่างๆ ปั๊มน้ำ
2. ระบบเครื่องเปลี่ยนพวก ซีล ต่างๆ หัวเทียน โซ่ราวลิ้นควรเปลี่ยนมั๊ย?ครับ
3. ระบบคลัส เกียร์ เนื่องจากไม่เคยยกคลัชเลย ควรทำเลยหรือไม่ครับ?
4. โช้ค ซ่อมเอาหรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ (จิงๆ) อยากได้เตี้ยลงนิดๆ ด้วยครับ วิธีโหลดมีวิธีไหนแนะนำบ้างครับ

มีอุ่ไหนที่ถนัด NV แนะนำหน่อยนะครับ ถ้าอยู่แถวลาดพร้าว รัชดาได้ก็ดีครับ
และ ต้องมีงบประมาณเท่าไหร่ครับ กะว่าจะทำแล้วเอาไปไว้ที่ภาคใต้ยาวเลยครับ และที่นครศรีธรรมราชมีอู่แนะนำมั๊ย/ใครอยู่ นครศรีธรรมราชบ้างครับ?
ขึ้นไปข้างบน Go down
jacksu
NCT FRESHY

ที่อยู่ : ลาดพร้าว กทม. แต่หัวใจอยู่ที่ ร่อนพิบูลย์ นครศรีธรรมราช

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeWed Jun 01, 2011 1:30 pm

เพิ่มเติมอีกนิด รุ้สึกว่า แป้นเหยีบ คลัช จะแข็งๆ ฝืดๆ อ่ะครับ อยากให้นิ่มหน่อยอ่ะครับ
sowa
NCT SENIOR
sowa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeWed Jun 01, 2011 8:57 pm

ท่านผู้รู้ไปไหนหมดเน้อ?

TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeWed Jun 01, 2011 11:04 pm

1. อยากทำระบบหล่อเย็น ทั้งหมดเช่นพวกวาวล์น้ำ ท่อยางน้ำ ท่อยางต่างๆ ปั๊มน้ำ
- ท่อยาง รอบเครื่อง หน้าเครื่อง หลังเครื่อง วาล์วน้ำ... ตามร้าน อะไหล่ไม่ค่อยมี ต้องเบิก วรจักร์ หรือ ศูนย์
ผมเปลี่ยนมา จากศูนย์ ค่าของค่าแรง 6000 ไม่เกิน
ถ้าเบิกนอกศูนย์ น่าจะ save ได้ ครึ่งนึงครับ Very Happy

ปั้มน้ำถ้าไม่ซีลตรงลูกปืนไม่รั่วก็ใช้ไปก่อนครับ ... Very Happy เบิกวรจักร 1200 ศูนย์ 1900 ครับ

2. ระบบเครื่องเปลี่ยนพวก ซีล ต่างๆ หัวเทียน โซ่ราวลิ้นควรเปลี่ยนมั๊ย?ครับ
-ซีลฝาวาล์ว 350 แท้ยี่ปุ่น ซีลหัวเทียน ตัวละ 100 บูธลองน็อตฝาวาล์ว 50 บาท (10 ตัว )
โซ่ราวลิ้นไม่ต้องเปลี่ยน
ที่ต้องสังเกต ปลั๊ก สวิทซน้ำมันเครื่องแถวๆ กรองน้ำมันเครื่องครับ มันชอบหมดสภาพ จะมีน้ำมันซึมๆตรงปลั๊ก

3. ระบบคลัส เกียร์ เนื่องจากไม่เคยยกคลัชเลย ควรทำเลยหรือไม่ครับ?
- ไม่ลื่น ไม่ดัง ก็ใช้ไปก่อนครับ Very Happy เปลี่ยน น้ำมันเกยีร์ซะหน่อย

4. โช้ค ซ่อมเอาหรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ (จิงๆ) อยากได้เตี้ยลงนิดๆ ด้วยครับ วิธีโหลดมีวิธีไหนแนะนำบ้างครับ
- ถ้านิดๆ ตัดสปริงเอาได้ครับ Very Happy ถ้า โช๊คไม่รั่วไม่ซึมก็ใช้เดิมๆ ให้ มัน รั่วก่อนครับ ...

เพิ่มเติมอีกนิด รุ้สึกว่า แป้นเหยีบ คลัช จะแข็งๆ ฝืดๆ อ่ะครับ อยากให้นิ่มหน่อยอ่ะครับ
- เปลี่ยนชุดซ่อม ได้ครับ ไม่เกินพัน ...

หนมจีนเมืองคอนอร่อยดีครับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย TEERASIT เมื่อ Thu Jun 02, 2011 10:14 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeWed Jun 01, 2011 11:09 pm

ลอง ไป ที่ร้าน ยิ้มยางยนต์ ปากซอย อินทรามะระ 45 (ซอยรัชดา 17 โพไซดอน) ครับ
ถามหาช่าง ตุ๋ย บอก แจ๊คแนะนำมา ... Very Happy
jacksu
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 9:28 am

ขอบคุณครับ คุณแจ๊ค (ชื่อเดียวกันเลย)

แล้วถ้า
ที่ต้องสังเกต ปลั๊ก สวิทซน้ำมันเครื่องแถวๆ กรองน้ำมันเครื่องครับ มันชอบหมดสภาพ จะมีน้ำมันซึมๆตรงปลั๊ก เราจะต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไรบ้างครับ? ราคาประมาณเท่าไหร่?ครับ
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 10:02 am

เบิก ศูนย์ ก็ ประมาณ 570 ครับ ..... ถ้า น้ำมันไม่ซึมก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ปล.คนชื่อแจคหน้าตาจะดีทุกคนครับ Very Happy
jacksu
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 2:27 pm

ปล.คนชื่อแจคหน้าตาจะดีทุกคนครับ Very Happy
เห็นด้วยครับ
คุณแจ๊ค อยู่แถวไหนครับ?
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 11:50 pm

กรุงเทพกรีฑา บางกะปิครับ Very Happy
llboozzer
NCT FRESHY
llboozzer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 12:28 am

รู้ลึก รู้จริง ต้องพี่เเจ๊ค อิอิ..
^^
https://facebook.com/boozzer.llgiovanna
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 12:32 am

โดนมาเยอะครับ น้องบอล ....
jacksu
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 8:54 am

TEERASIT พิมพ์ว่า:
กรุงเทพกรีฑา บางกะปิครับ Very Happy

โอ๊ววว!! แฟนผมเคยอยู่แถวนั้นครับ เข้าไปในหมู่บ้านนักกีฬาตรง Lotus express ครับ
แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่ที่ นครศรีธรรมราชแล้วครับ(ย้ายเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ) (แต่คาดว่าต้องไปทำงานที่หาดใหญ่ T_T)
แต่ผมก็ต้องเข้าไปขนของ อีกอ่ะครับ ซึ่งถ้ามีโอกาสก็จะขอนัดเจอนะครับ
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 9:59 am

ยินดีครับ Very Happy
Lee-O
NCT FRESHY
Lee-O

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 1:58 pm

มาอยู่ที่นครศรีฯ อำเภอเมืองหรือเปล่าครับ
jacksu
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 3:27 pm

คุณ Lee-O
แฟนผมอยู่ ร่อนพิบูลย์ครับ ช่วงนี้ผมคงไปๆมาๆ ครับ แต่รถจะเอาไปไว้ที่ นคร ครับ
คุณ Lee-O อยู่สิชล หรือครับ?
Lee-O
NCT FRESHY
Lee-O

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 5:24 am

jacksu พิมพ์ว่า:
คุณ Lee-O
แฟนผมอยู่ ร่อนพิบูลย์ครับ ช่วงนี้ผมคงไปๆมาๆ ครับ แต่รถจะเอาไปไว้ที่ นคร ครับ
คุณ Lee-O อยู่สิชล หรือครับ?

ผมอยู่สิชลและพระพรหมครับ (ใกล้ๆกับร่อนพิบูลย์) รถผมก็ติดแก๊สที่ร่อนพิบูลนี่แหละครับ
jacksu
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 6:15 am

คุณ Lee-O
ยินดีที่ได้รู้จักมั่กๆ เลยครับ ขอถามหน่อยนะครับ
1. ติดแก๊สแบบfix หรือ หัวฉีดครับ? ราคากี่บาท
2. อะไหล่รถ NV ที่ นคร มีมั๊ยครับ ทั้งมือสอง และ ใหม่
3. คุณ Lee-O ใช้ NV รุ่นไหนครับ?

Lee-O
NCT FRESHY
Lee-O

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeSat Jun 04, 2011 6:35 am

ยินดีเช่นกันครับ
1. ผมติดแก๊สแบบ Fix ครับ ราคา 19500.- ถังแคปซูลใต้ท้อง พร้อมเหล็กป้องกัน
2. อะไหล่ผมไม่คอยแน่ใจ (รถยังไม่เคยซ่อมอะไรมาก) แต่จากที่สอบถามที่ร้านมีพอสมควร
3. ผมใช้ NV VAN ครับ ปี 95 ครับ ซื้อมา 6 เดือนแล้วยังไม่ต้องซ่อมอะไรเลยครับ
Kc1.6SLX
NCT FRESHY
Kc1.6SLX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 09, 2011 9:31 am

คุณ Lee-Oไปพระพรหมผ่านท่าศาลาแวะทักทายกันบ้าง
jacksu
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 09, 2011 9:34 am

มีชาวนครฯ 2 ท่านแระครับ ถ้ามีเวลานัดเจอกันนะครับ
Kc1.6SLX
NCT FRESHY
Kc1.6SLX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 09, 2011 9:38 am

คุณjacksu
อุ่ในนครศร๊ที่ผมเคยทำอยู่แถวถนนพระนารายณ์ชื่อรุ้งต้อยเซอร์วิตเบอร์โทร 081-7970342 , 0898745732
อู่นี้ทำงานละเอียดราคาไม่แพง
green nv#032
NCT SENIOR
green nv#032

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 09, 2011 9:47 am

ว่างๆก็นัดเวลา พบปะกันนะครับ คนรัก NV เหมือนกัน... Very Happy
jacksu
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeThu Jun 09, 2011 9:54 am

คุณKc1.6SLX
ขอบคุณครับ เบื้อต้นผมคงทำรถที่ กทม. ก่อนอ่ะครับ แล้วพอย้ายลงไปก็คงไปใช้บริการอู่ที่คุณKc1.6SLX แนะนำอ่ะครับ

คุณgreen nv#032
ยินดีครับ
tam1
NCT FRESHY
tam1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 10, 2011 8:14 pm

อุ่ในนครศร๊ที่ผมเคยทำอยู่แถวถนนพระนารายณ์ชื่อรุ้งต้อยเซอร์วิต อู่นี้ทำงานละเอียดราคาไม่แพง
ผมการันตีอีกเสียงนึงคับ รถผมเองเข้าร้าน น้าต้อยตลอดคับ ราคาไม่แพง เก็บรายละเอียดดีมาก
ปล.ผมก้อนครศรีธรรมราชเช่นกันคับ

แก้ไขล่าสุดโดย tam1 เมื่อ Sun Jun 12, 2011 3:28 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
tanuki555
NCT FRESHY
tanuki555

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช   ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช I_icon_minitimeFri Jun 10, 2011 9:07 pm

สู้คับเป็นกำลังใจให้....อิอิอิ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเอา NA Queen Cab 1.6 เกียร์ธรรมดาไปใช้ที่ นครศรีธรรมราช
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» ช่วยแนะนำอู่ที่ จ.นครศรีธรรมราช หน่อยครับเกี่ยวกับระบบน้ำมัน
» ไฟหน้า NV Queen Cab ถอดยังไงครับ
» NV Queen Cab อยากติดตั้งวัดรอบครับ
» มอเตอร์รอบเดินเบา Nv Queen cab 1.6 หัวฉีด
» ติดแก๊ส LPG NV Queen Cab เกียร์ธรรมดา