NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ช่วยด้วยครับ

Go down 
llboozzer
goodpig
tanuki555
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
tanuki555
NCT FRESHY
tanuki555

ช่วยด้วยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 7:40 pm

ช่วยด้วยครับ ผมใช้ NV วิงโรด ปี 46 หัวฉีดติดแก๊ส LPG แล้วขับอยู่ดีๆก็มีอาการกระตุกๆ ไปที่อู่ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนตัว air flow มันแพงไหมครับ ช่างบอกว่าประมาณ 7,500 บาท เวงกำ แพงจังอ่ะ T_T แนะนำหน่อยนะครับขอร้อง
ขึ้นไปข้างบน Go down
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 7:52 pm

เช็คหัวเทียนรึยังครับ สายหัวเทียนด้วย เครื่องกระตุกเพราะเครื่องเดิมไม่เต็มสูบรึเปล่า
tanuki555
NCT FRESHY
tanuki555

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 8:08 pm

เปลี่ยนแล้วครับ 4 หัวเลย ซัดไป 720 บาท
tanuki555
NCT FRESHY
tanuki555

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 8:12 pm

เข้าอู่ซ่อมครั้งแรกหมดไป 7,000 บาทอาการเบาลงแต่ตอนติดไฟแดงรถก็ยังสั่นอยู่อ่ะครับ ช่างไล่ตั้งแต่ หัวเทียน จานจ่าย แบต ตอนนี้ลามไปที่ตัวAir flow แล้วคร้าบบบบ จะทำไงดีเนี่ย.......ผมใช้ทางไกลด้วย อ.วัดสิงห์ ชัยนาท - จ.อุตรดิตถ์ ทุกเสาร์ - อาทิตย์เลย กลัวขับๆๆไป ไฟลุกกลางทางอ่ะดิ ค่างวดยังผ่อนไม่หมดเลย T_T
llboozzer
NCT FRESHY
llboozzer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 8:52 pm

รอท่านๆ ทั้งหลายมาตอบ ^^

cyclops
https://facebook.com/boozzer.llgiovanna
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 9:28 pm

ลืมเช็คสายหัวเทียนด้วยป่าวครับ ปัญหาหญ้าปากคอกอีกแล้วนะครับ
ค่อยๆไล่ดูค่อยๆใจเย็นๆนะครับ
http://nvclub.thai-forum
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 10:57 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ลืมเช็คสายหัวเทียนด้วยป่าวครับ ปัญหาหญ้าปากคอกอีกแล้วนะครับ
ค่อยๆไล่ดูค่อยๆใจเย็นๆนะครับ

ใช่ครับ ผมก็เคยเป็นเปลี่ยนหัวเทียนทั้งชุดก็ไม่หาย สุดท้ายมาจบที่เปลี่ยนสายหัวเทียนนี่แหล่ะครับ
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 10:58 pm

tanuki555 พิมพ์ว่า:
เข้าอู่ซ่อมครั้งแรกหมดไป 7,000 บาทอาการเบาลงแต่ตอนติดไฟแดงรถก็ยังสั่นอยู่อ่ะครับ ช่างไล่ตั้งแต่ หัวเทียน จานจ่าย แบต ตอนนี้ลามไปที่ตัวAir flow แล้วคร้าบบบบ จะทำไงดีเนี่ย.......ผมใช้ทางไกลด้วย อ.วัดสิงห์ ชัยนาท - จ.อุตรดิตถ์ ทุกเสาร์ - อาทิตย์เลย กลัวขับๆๆไป ไฟลุกกลางทางอ่ะดิ ค่างวดยังผ่อนไม่หมดเลย T_T

7000 นี่ทำอะไรไปบ้างครับ
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeThu Jun 02, 2011 10:59 pm

Very Happy
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 8:14 am

ลองเช็คระบบจุดระเบิด ครับ

Air Flow ไว้ท้ายสุด

Smile

สายหัวเทียน ประมาณ ชุดละ 500
https://www.facebook.com/slimant
CCCiiiSSS
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeFri Jun 03, 2011 10:44 am

เปลี่ยนอู่ครับอันดับแรก
ขับน้ำมันเป็นเปล่าครับ?
รถผมก็คล้ายๆกันแต่ผมเป็นตอนออกตัวจะสะดุดและรอบไม่นิ่ง
1.ผมเปลี่ยนเทอร์โมสตรัทแอร์
2.เปลี่ยนคอยจานจ่าย****สาเหตุจริงเจ้าตัวนี้เลย อ้อถ้าซื้อไม่ตรงรุ่นมาเปลี่ยนให้เอาตัว ic ชุดเดิมมาใส่นะไม่งั้นสตารท์ไม่ติด
ตอนนี้รอบนิ่งเครื่องเดินเงียบโ......เลย
แต่ดูแล้วเทอร์โมสรัทไม่น่าเกี่ยวแต่ให้เป็นแนวทางจากประสบการณ์ตรง
boysalo
NCT FRESHY
boysalo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ   ช่วยด้วยครับ I_icon_minitimeMon Jun 06, 2011 3:17 pm

อาการแบบเดีนวกันกับรถผมครับ แต่ของผมเปลี่ยนหัว 500 และก็ คอยไฟ หมดไป 3000 ทั้งหมด 3500 จบครับ
ตอนนี้ปกติดีครับ ลองดูน่ะครับ
ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อครับ

ช่วยด้วยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ช่วยด้วยครับ
» ช่วยด้วยครับ รถผมเป็นไรไม่รู้
» ช่วยด้วยครับ เข้าเว็ปคลัปไม่ได้ครับ
» ช่วยด้วยครับ ฝาสูบร้าว
» ช่วยด้วยครับ nv qeencab สตาร์ทม่ติด