NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
noname
NCT FRESHY
noname

เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeMon Jun 06, 2011 10:43 pm

เพิ่งเปลี่ยนมา ยกดุม 1000 หม้อลมอีก 1000 ค่าใส่ 500 แต่ก็ยังไม่ค่อยอยู่ครับ อยากทราบว่าตัวกระจายแรงเบรคหลังเป็นไปได้มั้ยครับ เพราะช่างแนะนำมาว่าเหลืออยู่แค่ 2 ตัวแล้วคือตัวกระจายแรงเบรคหลัง หรือ ไม่ก็ยกคานหลัง มา ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรครับพอทราบบ้างมั้ยหรือว่ามีจานหลังขายหรือเปล่า ท่านเทพทั้งหลายแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeMon Jun 06, 2011 11:50 pm

ผ้าเบรกยี่ห้ออะไรครับ

สำหรับเบรคหน้า
ก่อนติดตั้งเจียร์จานใหม่หรือปล่าว ผ้าเบรกแหมดสภาพหรือเปล่า

บางทีของที่เปลี่ยนมา อะดีแล้ว แต่ผ้าเบรกถูกๆ ก็ไม่แนะนำอะครับ Very Happy
ผ้าเบรกดีๆ ไม่ต้องไปเปลี่ยนจานโตๆให้เปลืองตังค์ครับ
จานเดิมๆก็ อยู่แล้วครับ Very Happy

ถ้าเบรคหลังแนะนำให้ อัดผ้าเบรคเอาครับ (รถแข่ง จิมคาน่าใช้ดรัม+อัดผ้าเบรค)
ก่อนอัดผ้าเบรคต้องเอาจานไปเทียบส่วนโค้ง ให้เข้ากันกับก้ามเบรก และราคาประหยัดกว่าด้วย
เพราะดรัมหลังเอ็นวีขนาดใหญ่อยู่แล้วครับ ถ้าใช้ผ้าเบรคที่ว่ามายังไงก็อยู่ครับ

ความเห็นส่วนตัวนะ บางทีท่านอื่นอาจจะมี วิธีอื่น
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeTue Jun 07, 2011 12:11 am

เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ 250181_10150317394159951_741754950_9707519_3371927_n

ผ้าเบรก metal king + จานเดิม ดีขึ้น ประมาณ 10 %
metal king + จาน slot ดีขึ้นอีก 10%

ผ้าเบรคหลังอัดใยหิน+ จานเดิม เจียร พร้อมอัด เคิฟร์ ดีขึ้น 10% ดึงเบรคมือ เอี๊ยดๆ ...

ราคาพอรับไหว ... กับค่าความต้านทานที่ได้มา
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeTue Jun 07, 2011 8:15 am

อยากได้จานแบบคุณ teerasit คับ พาไปทำได้ไหมคับ
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeTue Jun 07, 2011 6:14 pm

ไปได้คับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeTue Jun 07, 2011 9:24 pm

ไปที่เขียงหมูไหนคับ
http://nvclub.thai-forum
noname
NCT FRESHY
noname

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeTue Jun 07, 2011 11:15 pm

เบรคหลังนี่ต้องเจียรหรือเปล่าครับ ส่วนผ้าเบรคหน้าก็ติดมาจากของเดิมติดมากับดุมเลย ที่จริงเวลาเบรคนี่ต้องดึงๆหน่อยแบบว่าหน้าจะทิ่มนิด แต่นี่เบรคก็รู้สึกแค่หน่วงๆเท่านั้นครับ กลัวว่ากระทันหันจะเอาไม่อยู่ ขับอยู่ตอนนี้ไม่ต้องมองอะไรแล้วครับนอกจากตูดคันหน้า
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeWed Jun 08, 2011 1:17 am

ไม่ได้ทำครับ สั่งใหม่เลยคุณ ฟิช
ป๋า อ๊อด ไป เขียงหมู เพราะ เคย โดน เชือด มา เหรอ ??? คิคิคิ เขียงป๋าอ๊อด ?

ผ้าเบรคเดิมๆ อาจแข็งเพราะหมดอายุครับ เรียกว่าอาการเบรคตาย
ควรเปลี่ยน
จานหน้า ถ้ามาจากเชียงกง สนิมเยอะครับ ควรเจียร์ แล้วเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่
ส่วนดรั้มหลัง เจียรได้เลยครับ
noname
NCT FRESHY
noname

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeWed Jun 08, 2011 10:16 pm

ขอบคุณครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ   เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ I_icon_minitimeSat Jun 11, 2011 1:43 pm

TEERASIT พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ทำครับ สั่งใหม่เลยคุณ ฟิช
ป๋า อ๊อด ไป เขียงหมู เพราะ เคย โดน เชือด มา เหรอ ??? คิคิคิ เขียงป๋าอ๊อด ?

ผ้าเบรคเดิมๆ อาจแข็งเพราะหมดอายุครับ เรียกว่าอาการเบรคตาย
ควรเปลี่ยน
จานหน้า ถ้ามาจากเชียงกง สนิมเยอะครับ ควรเจียร์ แล้วเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่
ส่วนดรั้มหลัง เจียรได้เลยครับ
พาบังไปไงอ้วน555
http://nvclub.thai-forum

เรื่องเบรค มากันเรื่อยๆ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1