NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ

Go down 
กล้วยหอม
neng
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
neng
NCT FRESHY
neng

ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSat Jun 18, 2011 9:09 pm

โช๊คแบบปรับเกลียว แล้วถ้าเอาแบบปรับนืดมันจำเป็นหรือป่าวครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับพอดีโช๊คเก่าตายอ่า

เลยจะเปลี่ยน แล้วมันใส่กัยรุ่นอื่นได้บ้างหรือป่าวครับ รีบมากต้องใช่รถแล้ว!!ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSat Jun 18, 2011 9:14 pm

เอาแบบปรับเกลียวมีหลายยี่ห้อนะครับ แพงด้วย ไมไม่ลองเอาไปอักน้ำมันใหม่ดูก่อนอ่ะคับ ถ้ามันใช้ไม่ได้ช่างเค้าจะบอกเองครับ แล้วก็บอกเค้าเลยว่าให้โหลดลงให้ด้วยกี่นิ้ว
http://nvclub.thai-forum
neng
NCT FRESHY
neng

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSat Jun 18, 2011 9:29 pm

อยากเปลี่ยนใหม่มากกว่าอ่าครับ ของเก่ามันเก่าเกือบแล้วอ่าครับ
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSat Jun 18, 2011 10:27 pm

ถ้าเอาของใหม่ แบบปรับเกลียว และปรับหนึดด้วย
ทั้งหน้า-หลัง ไม่ต่ำกว่า 20000 - 30000 แน่ๆเลย

neng
NCT FRESHY
neng

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSat Jun 18, 2011 10:34 pm

ถ้าหน้าอย่างเดียวประมาณเท่าไหร่อ่าซื้อได้ที่ไหน มือ1นะครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSun Jun 19, 2011 12:15 pm

คู่นึงไม่คิดมากก็แปดพัน-หมื่นห้าอ่ะครับ
ถ้าคิดมากยี่ห้อดังๆก็หลายมื่อนแบบพี่เชาว์บอกแหละครับ
ลองมาดูที่เชียงกงบางนาดูก่อนครับ คู่นึงเอาแบบง่ายๆไม่คิดมากก็3-4พันอ่ะครับ ลองหาดูหลายๆร้าน เผื่อฟลุ๊คครับ
neng
NCT FRESHY
neng

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSun Jun 19, 2011 4:51 pm

แล้วพวกมือ1จะหาได้ที่ไหนอ่าครับเสียวมือ2ไม่ชัวมือ2มันจะชัวหรือป่าวอ่า
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSun Jun 19, 2011 10:38 pm

thanan
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSun Jun 19, 2011 10:40 pm

จะทราบได้ไงครับว่าโช๊ึเราเสียแล้ว ครับ ขอถามนิดนึง
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSun Jun 19, 2011 10:51 pm

เด้งดึ๋งๆดั๋งๆ หัวสั่นหัวคลอนอ่ะครับ
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeSun Jun 19, 2011 11:07 pm

โช๊คเสียมีหลายอาการครับ
ส่วนใหญ่ ซีลแตก วาล์วรั่ว ลูกปืนพัง อาการนี้ถ้าเพิ่งเป็นไม่นานจะเห็น คราบน้ำมัน
ตัวโช๊คจะดันขึ้นเล็กน้อย
เวลาขับจะโคลงเคลง
ลองขย่มหน้ารถ (เปิดฝากระโปรง แล้วกดคานหน้า ลงให้สุดด้วยน้ำหนักตัวเรา)
สังเกตการคืนตัวของ การเด้ง ...
1 และ 2 นิ่ง .... ถือว่าปกติ
แต่ 1....2..345 โช๊คหมดความหนืดแล้วครับ ....
โช๊คคือ ตัวทำให้หนืด ป้องกันกระเด้งของ สปริง
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeMon Jun 20, 2011 10:10 pm

ตามพี่แจ๊คเลยครับ
neng
NCT FRESHY
neng

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeWed Jun 22, 2011 1:54 pm

ลองไปให้ช่างเค้าดูแล้วโช๊คมันคดอ่า

เลยเปลี่ยนโช๊คใหม่ใส่ของคายาบ้าแทน
nuttza
NCT FRESHY
nuttza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeWed Jun 22, 2011 6:28 pm

ช่วงล่างล้อหลัง ผมมันดังแอ๊ดๆ อ๊อดๆ ตอนขย่มเกิดจากอะไรครับ มีโชคเสียตัวนึงครับ น้ำมันรั่ว ถ้าเปลี่ยนโช๊ค แล้วจะหาย อ๊อดๆ ไหมคับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeWed Jun 22, 2011 10:31 pm

ยางหูโช้คน่าจะไปแล้วครับ ทางที่ดีเปลี่ยนเหอะครับ เอาออกมาอัดน้ำมันใหม่แล้วช่างเค้าจะแก้ไขเองครับ
nuttza
NCT FRESHY
nuttza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 7:45 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ยางหูโช้คน่าจะไปแล้วครับ ทางที่ดีเปลี่ยนเหอะครับ เอาออกมาอัดน้ำมันใหม่แล้วช่างเค้าจะแก้ไขเองครับ

ขอบคุณมากครับ cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ    ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ  I_icon_minitimeThu Jun 23, 2011 9:34 pm

มิเป็นไรครับ

ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ ด่วนมากๆ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1