NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม

Go down 
dew
jacksu
Petch
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Petch
NCT FRESHY
Petch

มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeTue Jul 05, 2011 4:04 pm

เนื่องจากปีที่แล้วน้ำท่วมนิคม ขับรถแช่น้ำอยู่หลายชั่วโมง จากนั้นไม่นาน พัดลมตัวซ้ายมือ (หันหน้าเข้าหารถ)มันมีเสียงดังตอนทำงานอี๊ดๆๆ แต่ลมก็พัดปกตินะ ทนรำคาญมาเกือบปี วันนี้แวะร้านประจำดูซะหน่อย ถอดของเก่าออกไปเทียบ ได้มาตัวหนึ่งสภาพอย่างดี พร้อมใส่ราคา 700 บาท ซึ่งตอนใส่ก็ต้องถอดตัวขวาออกมาด้วย ตอนประกอบกลับช่างบอกว่าพัดลมตัวขวาเป็นแบบ 2 สปีด ซึ่งตอนนี้ต่อแบบสปีดความเร็วต่ำอยู่ อยากลองสปีดเร็วสูงไหม

ผมบอกให้เขาลองจ๊ำดูก่อนปรากฎว่ามันหมุนเร็วดีจัง เลยให้เขาต่อแบบความเร็วสูงไปเลยเพราะลมมันแรงดี

จึงอยากมาถามทุกท่านว่ามีใครใช้พัดลมแบบ 2 สปีด แล้วต่อแบบความเร็วสูง อยากรู้ว่าใช้งานเป็นไงบ้าง กินไฟมากไหม พอดีผมพึ่งใช้งานได้ 1 วัน รู้แค่ว่าลมแรงดี แอร์เย็นเร็ว เวลาเครื่องร้อนพัดลมทำงานเล้วจะใช้เวลาทำงานสั้นกว่านิดหนึ่ง

ท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ ถ้ามันมีผลเสียมากว่าผลดีจากการใช้งานจริงจะได้กลับไปต่อแบบความเร็วต่ำเหมือนเดิม ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
jacksu
NCT FRESHY

ที่อยู่ : ลาดพร้าว กทม. แต่หัวใจอยู่ที่ ร่อนพิบูลย์ นครศรีธรรมราช

มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeTue Jul 05, 2011 4:31 pm

เท่ที่ทราบนะครับ (ยังไงรอท่านอื่นด้วยนะครับ)
2 Speed คือ
1. ทำงานเบา เพราะคอมแอร์ทำงาน
2. ทำงานแบบแรง เพราะอุณหภูมิหม้อน้ำถึงจุดครับ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeTue Jul 05, 2011 5:58 pm

jacksu พิมพ์ว่า:
เท่ที่ทราบนะครับ (ยังไงรอท่านอื่นด้วยนะครับ)
2 Speed คือ
1. ทำงานเบา เพราะคอมแอร์ทำงาน
2. ทำงานแบบแรง เพราะอุณหภูมิหม้อน้ำถึงจุดครับ

แต่รถผมมันจะทำงานได้อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น หมายความว่าตัวพัดลมมันมี 2 สปีดก็จริง แต่ไม่มีตัวควบคุมที่สามารถเลือกการทำงานได้ว่าตอนไหนทำงานด้วยความเร็วต่ำ ตอนไหนทำงานด้วยความเร็วสูง

สายไฟออกมา 2 เส้น แต่ตัวพัดลมมีสายไฟ 4 เส้น ให้เลือกต่อเอาเองว่าจะเอาสปีดระดับไหน ประมาณนี้อะครับ

ไม่รู้ว่ามีใครมีแบบผมบ้างนะ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeWed Jul 06, 2011 8:24 pm

ยังไม่มีใครมาตอบ สงสัยไม่มีใครเป็นแบบผมแน่ๆเลย อิอิ
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeThu Jul 07, 2011 12:33 pm

ใช้อยู่ครับพัดลมแบบสองสปีดสายสี่เส้น ต่อแค่สองเส้นจะเป็นสปีด1 ลมอ่อน

แต่ถ้าเอาสี่เส้นมาแยกเป็นสองคู่แล้วต่อขนานกันจะเป็นสปีด 2 ลมแรงดีครับ

ใช้มาประมาณสองปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร กินไฟปกติครับ Very Happy
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeThu Jul 07, 2011 12:57 pm

ของพี่ดิวนี่รู้สึกจะมี ฉลากประหยัดไฟเบอร์ 5 ด้วยใช่ป่ะคับ Laughing
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeThu Jul 07, 2011 4:32 pm

dew พิมพ์ว่า:
ใช้อยู่ครับพัดลมแบบสองสปีดสายสี่เส้น ต่อแค่สองเส้นจะเป็นสปีด1 ลมอ่อน

แต่ถ้าเอาสี่เส้นมาแยกเป็นสองคู่แล้วต่อขนานกันจะเป็นสปีด 2 ลมแรงดีครับ

ใช้มาประมาณสองปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร กินไฟปกติครับ Very Happy

ใช่เลยเขาต่อให้ผมตามแบบที่พี่พูดเลย ใช้มาได้ 2-3 วัน รู้สึกว่าแอร์เย็นเร็วดี เข็มความร้อนลดลงกว่าเดิมหนิดหนึ่ง ปกติเวลารถติดตอนกลางวัน เข็มความร้อนจะเลยครึ่งไปนิดหนึ่งบางครั้ง แต่ตอนนี้ไม่เลยครึ่งเลย อย่างมากก็อยู่ตรงกึ่งกลางพอดี

รู้สึกว่าจะมีผู้ให้คำปรึกษาแล้ว อิอิ ขอบคุณครับ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeThu Jul 07, 2011 4:33 pm

Fisho พิมพ์ว่า:
ของพี่ดิวนี่รู้สึกจะมี ฉลากประหยัดไฟเบอร์ 5 ด้วยใช่ป่ะคับ Laughing

อยากมีด้วยจังเลย 555
yoyyay
NCT FRESHY
yoyyay

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeThu Jul 07, 2011 9:17 pm

ระวังเรื่องรีเลยืด้วนนะคับของผมไหม้ไปตัวหนึ่งนะคับเพราะรีเลย์เก่าเราไม่ร้อนเหมือนสองสปีดนะคับ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeFri Jul 08, 2011 10:00 am

yoyyay พิมพ์ว่า:
ระวังเรื่องรีเลยืด้วนนะคับของผมไหม้ไปตัวหนึ่งนะคับเพราะรีเลย์เก่าเราไม่ร้อนเหมือนสองสปีดนะคับ

ขอบคุณครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeFri Jul 08, 2011 9:56 pm

ถูกต้องงงงงงงงง
http://nvclub.thai-forum
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeTue Jul 12, 2011 2:58 pm

มีมาคู่นึง.
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม   มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม I_icon_minitimeTue Jul 12, 2011 3:53 pm

TEERASIT พิมพ์ว่า:
มีมาคู่นึง.

เสียดายจัง เปลี่ยนมาแล้วตัวหนึ่ง *_*

มีใครใช้พัดลม 2 สปีดบ้าง อยากถาม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1