NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม

Go down 
TEERASIT
nv3101
techhyper@hotmail.com
bestzaa1
jirathap
taautoat
aniti
ytnmobile
bangnv_sr
กล้วยหอม
hk.yochi
146 bunta
NV_Racing
Nitcha
J@@O
khOndErm
20 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
ผู้ตั้งข้อความ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Aug 30, 2012 6:00 pm

ตัดไงตัวใหญ่เบ้อเริ่ม555
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://nvclub.thai-forum
J@@O
NCT SENIOR

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Aug 30, 2012 7:46 pm

จาฟ้องพี่ลูกหมี Laughing
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Aug 30, 2012 11:12 pm

ด้วย
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeFri Aug 31, 2012 9:56 pm

555 แล้วจะลงเครื่องsr ทำไม มะมาแลกกะ ga 15 ผมดีกว่าป๋า................. เสียของ อิอิ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeFri Aug 31, 2012 10:26 pm

เอาไปเลยพี่ ผมคงต้องเปลี่ยนมาขับรถคุณแต๋นแล้วล่ะ555
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 09, 2012 3:20 pm

เย็นวันที่ 8 ก.ย. นายคนเดิม ได้มีโอกาส ไปพบปะสังสรรค์ กับเพื่อนสมาชิก Nv Club
ที่ บุญมาเฮ้าส์ บางแสน สาย 2 เวลาประมาณ 3 ทุ่ม ได้รับประทานอาหาร และ เครื่องดี่มแอลกอฮอล์ 1 ชุด
บรรยากาศ สนุก สนาน ร่าเริง และ เป็นกันเอง ขอบคุณสำหรับการต้อนรับน้องใหม่ อย่างผม
ขอบคุณ Nv Club ที่ทำให้เราพบกัน ด้วยมิตรภาพที่ดี ขอบคุณสมาชิก ที่มาร่วมงานทุกท่าน
ขอบคุณ ป๋าแบต ป๋านก ป๋าอ๊อด พี่หนุ่ม พี่ฐา พี่แจ๊ค ฟิซโซ่ น้องท๊อป สุภาพสตรีอีก 3 ท่าน
และ ผู้ที่มาสุดท้าย พี่เอ ผมกลับประมาณ หกทุ่มครึ่ง ขากลับ ซัดกลับ Civic FD ที่ศรีราชา
ผมแพ้ทั้งต้น และ ปลาย ในใจ อยากจะติดเทอร์โบ หรือ เปลี่ยนเครื่องให้รู้แล้ว รู้รอดไปเลย
ปกติแล้ว ผมไม่ค่อยได้อยู่พัทยา แต่มาคราวนี้ รอจัดงานวันเกิดลูกชาย คือ วันนี้ วันที่ 9 เดือน 9
พรุ่งนี้น่าจะไปทำธุระ ตจว. แล้ว หากมีโอกาส หวังว่าคงจะได้พบเจอ สังสรรค์ กับเพื่อน ๆ สมาชิกอีกนะครับ

ขอบคุณมากครับ
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 09, 2012 3:21 pm

เห็นหน้ารถ ป๋านก และ หน้ารถน้องท็อป อยากเปลี่ยนหน้ามากครับ สวยงามจริง ๆ แต่คงต้องรอก่อนครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeSun Sep 09, 2012 9:19 pm

ค่อยๆทำครับ ไม่ต้องรีบร้อน เดี๋ยวก็ออกมาหล่อเองแหละพี่
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeTue Sep 11, 2012 11:51 pm

แหมเรียกซะน่าน้อยใจ....ทีท๊อปเรียกน้อง ผมก็ยังวัยสะรุ่นอยู่นะครับพี่ เรียกน้องฐา ก็ได้ครับ อิอิ... Sad
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeWed Sep 12, 2012 12:30 pm

jirathap พิมพ์ว่า:
แหมเรียกซะน่าน้อยใจ....ทีท๊อปเรียกน้อง ผมก็ยังวัยสะรุ่นอยู่นะครับพี่ เรียกน้องฐา ก็ได้ครับ อิอิ... Sad
หน้าตาใกล้เคียงกับผม เรียกน้องไม่ได้หรอกคร๊าบบ ... อิอิ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeWed Sep 12, 2012 8:58 pm

วัยรุ่นคุยกัน ผมไม่เกี่ยว555
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Oct 11, 2012 9:20 pm

วันนี้ ขับรถไปทำงาน ศรีราชา ขากลับประมาณบ่ายสองโมง วิ่งตาม มิตซู ประมาณ 120 กม./ชั่วโมง
ตรงใกล้ ๆ โค้ง ที่มีศาลเจ้า ปกติ ไป-มา ผมก็บีบแตรตลอดครับ พอดีรีบกลับมาดูละคร ตอนอวสาน
พอเขาเบรค กระทันหัน ผมก็เบรคตาม เบรคครั้งแรก รถผมแถ ออกไปทางด้านซ้าย พอปล่อยเบรค
แล้วเหยียบเบรคอีกที เพราะคิดว่ารถเบรคไม่อยู่แน่แล้ว ทีนี้ รถหมุนเลยครับ กลับหลังหัน ไปอีกทาง
ตกลงไปร่องคู ตรงกลาง เกือบฟาดกลับเสาไฟฟ้า รถวิ่งมาตามๆ กันหลายคัน หลบกันเป็นแถว จอดดูด้วย
รถมันพาดบนเนินดิน ยังไม่ก้อไม่ขึ้น ผมเลยถอยหลังลงไปอีก แล้วขึ้นมาใหม่ ก็ขึ้นได้ รถไม่เป็นอะไร
ข้อศอกขวาผมถลอก นิดหน่อย ไม่เป็นไร ถือว่าโชคดีมากครับ เหมือนพระคุ้มครอง เพราะผมคิดตอน
รถหมุนแล้วว่า ไม่ฟาดรถคันใด คันนึง ก้อต้องฟาดเสาไฟฟ้า แน่ ๆ ขับรถมาก็หลายคันไม่เคยเป็นอย่างนี้เลยครับ

ยังคิดเลย ถ้าว่างเครื่อง Sr20Det แล้วผมจะรอดไหมครับเนี่ย ต้องทำระบบเบรคใหม่ ช่วงล่างใหม่หรือป่าวครับ
สงสัยเป็นเพราะเบรคกระทันหัน หรือป่าว ครับ รถถึงหมุนได้ ฝนก้อไม่ได้ตก ถนนก็ไม่ลื่น ปกติผมขับแค่นี้
ถือว่าช้ามากครับ แต่ก็ไม่ได้ประมาทอะไร ระมัด ระวังเสมอ แต่คราวนี้มันเหตุสุดวิสัย จริง ๆ (นึกว่ารถจะเละแล้ว)

ขอบคุณครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Oct 11, 2012 9:50 pm

khOndErm พิมพ์ว่า:
วันนี้ ขับรถไปทำงาน ศรีราชา ขากลับประมาณบ่ายสองโมง วิ่งตาม มิตซู ประมาณ 120 กม./ชั่วโมง
ตรงใกล้ ๆ โค้ง ที่มีศาลเจ้า ปกติ ไป-มา ผมก็บีบแตรตลอดครับ พอดีรีบกลับมาดูละคร ตอนอวสาน
พอเขาเบรค กระทันหัน ผมก็เบรคตาม เบรคครั้งแรก รถผมแถ ออกไปทางด้านซ้าย พอปล่อยเบรค
แล้วเหยียบเบรคอีกที เพราะคิดว่ารถเบรคไม่อยู่แน่แล้ว ทีนี้ รถหมุนเลยครับ กลับหลังหัน ไปอีกทาง
ตกลงไปร่องคู ตรงกลาง เกือบฟาดกลับเสาไฟฟ้า รถวิ่งมาตามๆ กันหลายคัน หลบกันเป็นแถว จอดดูด้วย
รถมันพาดบนเนินดิน ยังไม่ก้อไม่ขึ้น ผมเลยถอยหลังลงไปอีก แล้วขึ้นมาใหม่ ก็ขึ้นได้ รถไม่เป็นอะไร
ข้อศอกขวาผมถลอก นิดหน่อย ไม่เป็นไร ถือว่าโชคดีมากครับ เหมือนพระคุ้มครอง เพราะผมคิดตอน
รถหมุนแล้วว่า ไม่ฟาดรถคันใด คันนึง ก้อต้องฟาดเสาไฟฟ้า แน่ ๆ ขับรถมาก็หลายคันไม่เคยเป็นอย่างนี้เลยครับ

ยังคิดเลย ถ้าว่างเครื่อง Sr20Det แล้วผมจะรอดไหมครับเนี่ย ต้องทำระบบเบรคใหม่ ช่วงล่างใหม่หรือป่าวครับ
สงสัยเป็นเพราะเบรคกระทันหัน หรือป่าว ครับ รถถึงหมุนได้ ฝนก้อไม่ได้ตก ถนนก็ไม่ลื่น ปกติผมขับแค่นี้
ถือว่าช้ามากครับ แต่ก็ไม่ได้ประมาทอะไร ระมัด ระวังเสมอ แต่คราวนี้มันเหตุสุดวิสัย จริง ๆ (นึกว่ารถจะเละแล้ว)

ขอบคุณครับ
ต้องบีบแตรเคารพพ่อปู่สมิงขาวทุกครั้งครับ ถ้าผมผ่าน ไม่เคยลืมอ่ะครับพี่ขอให้พ่อปู่คุ้มครองผมเดินทางปลอดภัยด้วยนะครับ ไม่บีบแตรก็ยกมือไหว้อ่ะพี่ ถึงลืมพ่อปู่ก็ต้องคุ้มครองครับ แต่มันเหตุสุดวิสัย พี่บอกว่าเขาเบรคกระทันหันแล้วพี่ก็เบรคตาม ผมว่าพี่ตกใจกระทืบเบรคมากกว่าครับ ยังไงทีหน้าทีหลังพี่ต้องตั้งสติให้มากกว่านี้นะครับ ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ รถพี่น่ะ ถ้าเอาลงอีกซักนิ้วผมว่ากะลังเหมาะนะครับ
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeFri Oct 12, 2012 12:35 am

ขอบคุณครับ ป๋ากล้วย ตรงนั้นผมบีบแตร กราบไหว้ ตลอดครับ ท่านคงคุ้มครองผมไว้แน่ ๆ
อยากเอาลงครับ แต่กลัวขับลำบากเหมือนรถคันเก่า อีกอย่าง โดนบ่นแน่ ๆ 5 5 5
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeFri Oct 12, 2012 7:35 am

120พี่บอกปกติ สำหรับผมเร็วผิดปกติครับ ปกติ ใกล้ไกลไม่เคยเกิน100 555+ "อุบัติเหตุ"มันไม่ใช่เรื่องโชคชะตาครับพี่ มันคือความประมาท เป็นวิทยาศาสตร์ที่พิสูจน์ได้ พี่ใช้ความเร็วระดับนั้น แล้วระยะเบรคจากรถคันหน้า สภาพรถ สภาพถนน สภาพร่างกายผู้ขับขี่ ทุกอย่างมีความสัมพันธ์กันครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจครับ ไม่ได้มายึดเหนี่ยว"รถยนต์" พี่รอดปลอดภัยมาก็ดีใจด้วยครับผม ^^
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeFri Oct 12, 2012 8:10 am

J@@O พิมพ์ว่า:
120พี่บอกปกติ สำหรับผมเร็วผิดปกติครับ ปกติ ใกล้ไกลไม่เคยเกิน100 555+ "อุบัติเหตุ"มันไม่ใช่เรื่องโชคชะตาครับพี่ มันคือความประมาท เป็นวิทยาศาสตร์ที่พิสูจน์ได้ พี่ใช้ความเร็วระดับนั้น แล้วระยะเบรคจากรถคันหน้า สภาพรถ สภาพถนน สภาพร่างกายผู้ขับขี่ ทุกอย่างมีความสัมพันธ์กันครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจครับ ไม่ได้มายึดเหนี่ยว"รถยนต์" พี่รอดปลอดภัยมาก็ดีใจด้วยครับผม ^^

ถูกต้องครับ ทุกอย่างมีความสันพันธ์กันครับ ความเร็ว , ระยะทาง , น้ำหนักวัตถุที่เคลื่อนตัว
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeFri Oct 12, 2012 8:07 pm

พรุ่งนี้มาเอาแผงข้างที่ระยองมั๊ยครับพี่วุธ
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeSat Oct 13, 2012 7:59 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
พรุ่งนี้มาเอาแผงข้างที่ระยองมั๊ยครับพี่วุธ

พรุ่งนี้พาครอบครัวไปทำบุญวันสาทร์ไทยครับ (ทำบุญเดือนสิบของชาวปักษใต้) แผงประตูฝากพี่เอมาก็ได้
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeTue Oct 16, 2012 8:40 pm

ฝากไปหล่อแล้วนะครับพี่วุธ555
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeWed Oct 17, 2012 8:11 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ฝากไปหล่อแล้วนะครับพี่วุธ555

ยังไม่ได้ติดตั้งนะครับ จะเอามาแต่งให้สวยก่อน พอดีผมมีหนังเหลืออยู่ที่บ้าน
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeWed Oct 17, 2012 9:14 pm

รอชมแล้วกันครับพี่
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Oct 18, 2012 12:54 am

ขอบคุณสำหรับทุกความแนะนำ และทุกความห่วงใย ครับผม

วันนี้ ได้หลังคาหลังมา เพื่อนบ้านให้มาครับ เขาถอดออกจากรถ ผมเลยไปถาม ว่าถอดออกทำไม
เขาบอกไม่สะดวก ลูกน้องขับไป ถอยหลังชนบ่อย เวลาหมอกลง ฝ้าลง มองไม่เห็นด้านหลังเลย
และเขาก็ให้ผมมา แต่มันคนละสีกัน สีบรอนด์ทอง ผมไปเอาที่ ร.ง. เขามา นั่งกินเบียร์พึ่งกลับมา
เพื่อนขอติดรถมาด้วย เขาขี้เกียจขับรถเขากลับ แปลกมาเลย ขากลับ พอถึงแยก ถนนใหญ่
ทางเข้า อบต. หนองปลาไหล ผมขับมาธรรมดา ไม่เร็ว ไม่ช้า ผ่า ถนนใหญ่มาเฉยเลย ผมร้อง
เฮ้ย ๆ เพื่อนถามบอกเป็นอะไร ผมบอก ถนนใหญ่ โชคดีมาก ๆ คือไม่มีรถวิ่งมาเลย มีคันเดียว
แต่อยู่ไกลมาก คิดง่าย ๆ ถนนใหญ่ เหมือนเราฝ่าไฟแดงมา ถ้ามีรถวิ่งมาทางตรง ก็ชนเราเต็ม ๆ
แต่จุดนี้ไม่มีสัญญาณ ไฟแดง ไม่มีไฟแสงสว่างเท่าที่ควร และ อุบัติเหตุ ตรงนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก
ผมไม่ได้เมา นะครับ เพราะกินเบียร์แล้ว กินข้าวต้ม กินน้ำเย็น สบาย ๆ ครับ ปกติ เจอทางแยก
ก็ต้องชะลอเป็นธรรมดา งง มากเลยครับ หลังคาได้มาเป็นแบบโค้งมน น่าจะยี่ห้อ แครี่บอย
สภาพสวยงามมาก มีกุญแจ 1 ดอก มีไฟกลางหลังคา สายไฟโดนตัด ผมยังไม่ได้ต่อ คิดว่า
ค่าทำสีเท่าไหร่น๊อ เพื่อนบอก 2-3 พัน สาดสี น่าจะ Ok หรือร้านสี น้ากลัวยเท่าไหร่ หรือใคร
มีร้านสีราคา ไม่แพงแนะนำ ด้วยครับ ผมไม่ค่อยมีตังค์ ขอถูก ๆ หน่อยแล้วกัน ถ้าแพงก็ขีมันแบบนี้แหละครับ
ไม่เป็นไร แค่อยากได้ไว้เก็บของ เครื่องมือเล็ก ๆ น้อย ๆ ท้ายรถ จะได้ไม่โดนขโมย ขอบคุณครับ
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Oct 18, 2012 4:59 pm

ได้ของดีมาซ่ะด้วย ไฟท้ายอย่างเดียวก็2000แล้วครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeThu Oct 18, 2012 8:24 pm

khOndErm พิมพ์ว่า:
ขอบคุณสำหรับทุกความแนะนำ และทุกความห่วงใย ครับผม

วันนี้ ได้หลังคาหลังมา เพื่อนบ้านให้มาครับ เขาถอดออกจากรถ ผมเลยไปถาม ว่าถอดออกทำไม
เขาบอกไม่สะดวก ลูกน้องขับไป ถอยหลังชนบ่อย เวลาหมอกลง ฝ้าลง มองไม่เห็นด้านหลังเลย
และเขาก็ให้ผมมา แต่มันคนละสีกัน สีบรอนด์ทอง ผมไปเอาที่ ร.ง. เขามา นั่งกินเบียร์พึ่งกลับมา
เพื่อนขอติดรถมาด้วย เขาขี้เกียจขับรถเขากลับ แปลกมาเลย ขากลับ พอถึงแยก ถนนใหญ่
ทางเข้า อบต. หนองปลาไหล ผมขับมาธรรมดา ไม่เร็ว ไม่ช้า ผ่า ถนนใหญ่มาเฉยเลย ผมร้อง
เฮ้ย ๆ เพื่อนถามบอกเป็นอะไร ผมบอก ถนนใหญ่ โชคดีมาก ๆ คือไม่มีรถวิ่งมาเลย มีคันเดียว
แต่อยู่ไกลมาก คิดง่าย ๆ ถนนใหญ่ เหมือนเราฝ่าไฟแดงมา ถ้ามีรถวิ่งมาทางตรง ก็ชนเราเต็ม ๆ
แต่จุดนี้ไม่มีสัญญาณ ไฟแดง ไม่มีไฟแสงสว่างเท่าที่ควร และ อุบัติเหตุ ตรงนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก
ผมไม่ได้เมา นะครับ เพราะกินเบียร์แล้ว กินข้าวต้ม กินน้ำเย็น สบาย ๆ ครับ ปกติ เจอทางแยก
ก็ต้องชะลอเป็นธรรมดา งง มากเลยครับ หลังคาได้มาเป็นแบบโค้งมน น่าจะยี่ห้อ แครี่บอย
สภาพสวยงามมาก มีกุญแจ 1 ดอก มีไฟกลางหลังคา สายไฟโดนตัด ผมยังไม่ได้ต่อ คิดว่า
ค่าทำสีเท่าไหร่น๊อ เพื่อนบอก 2-3 พัน สาดสี น่าจะ Ok หรือร้านสี น้ากลัวยเท่าไหร่ หรือใคร
มีร้านสีราคา ไม่แพงแนะนำ ด้วยครับ ผมไม่ค่อยมีตังค์ ขอถูก ๆ หน่อยแล้วกัน ถ้าแพงก็ขีมันแบบนี้แหละครับ
ไม่เป็นไร แค่อยากได้ไว้เก็บของ เครื่องมือเล็ก ๆ น้อย ๆ ท้ายรถ จะได้ไม่โดนขโมย ขอบคุณครับ
แยกนั้นอันตรายมากครับพี่ ปกติเค้าต้องดูให้ละเอียดมาก กว่าจะข้ามมาได้ แต่พี่ตี๋ผ่านมาได้ก็โชคดีแล้วครับพี่ แต่ถ้าครั้งหน้าก็อย่าเหม่อนะครับ ตั้งสติให้ดี หลายรายแล้วครับแยกนี้ คล้ายๆจะโดนบังตานะคับพี่ ส่วนค่าทำสีก็ต้องเอาหลังคามาให้เค้าตีราคาดูก่อนครับพี่
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 5 I_icon_minitimeFri Oct 19, 2012 12:15 pm

ขอบคุณครับ น้ากล้วยหอม

วันนี้ซื้อน้ำมันเครื่องมาให้เพื่อนเปลี่ยนให้ น้ำมัน BP Visco3000 + กรอง 970 บาท
ให้ค่าแรงไป 100 บาท ที่ กม. 112857 1 หมื่นโล ได้แล้ว ครับ กรองเป็นแบบเล็ก
ใช้ไม่ได้ ขี้เกียจวิ่งไปเปลี่ยน เลยใช้กรองน้ำมันเครื่องอันเดิมครับ ตั้งแต่ซื้อรถมา
กี่เดือนแล้วนี่ วิ่งได้ 1 หมื่นกิโล กับอีกนิดหน่อย ยังไม่ได้ติดแก๊สเลย ทำไงจะหาเงินมาติดแก๊สได้น๊อ ...

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 5 จาก 6ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
 Similar topics
-
» วันนี้ เจอ NV VAN ไฟท้ายรุ่นหายาก