NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
kanjanadech
NCT FRESHY

เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeThu Nov 29, 2012 7:24 pm

Neutral เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่เมื่อวานค่ะ.........ตั้งแต่เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่สตารทติดยาก...มากค่ะ ลองล้างคาร์บูและเปลี่ยหัวเทียนแล้ว
ก็ยังไม่ดีขึ้น...แต่เวลาสตารทน้ำมันกับติดดี...
ขึ้นไปข้างบน Go down
kob616
NCT FRESHY

เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeThu Nov 29, 2012 7:38 pm

หม้อต้มของอะไร
แต่คงต้องจูนใหม่
จูนเป็นมั้ย
ถ้ารู้ตัวไหนเป็นอะไร จะได้บอกต่อได้(แต่จูนไม่ยาก)
เซ็น เปิด ครึ่งรอบพอ เพาเวอร์วาร์ว เร่งเครื่อง 3000 รอบนึ่งๆ แล้วหมุน (เข้าจนรอบตก-คลายจนรอบตก) ควรปรับระหว่างกลางของรอบที่ตก
kanjanadech
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeThu Nov 29, 2012 7:53 pm

หม้อต้มของอาติเกอร์ค่ะ....แต่จูนไม่เป็น...ตอนนี้มีปัญหาตามมาอีกอย่างคือกินแก๊สมาก เติม200 วิ่งได้92กิโลเองค่ะ....ไม่ได้อยู่กทมฯแบบบพี่ๆสมาชิกคนอื่น.....สงสัยต้องวัดดวงที่สัต*บเนี่ยแหละค่ะ
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeFri Nov 30, 2012 12:38 am

ต้องกลับไปที่ร้านที่เปลี่ยนหม้อ มาหน่ะครับ บอกอาการเค้าว่าเป็นอย่างไร น่าจะจูนไม่ยาก....
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeFri Nov 30, 2012 12:40 am

เป็นแบบดูด ใช่มั๊ย....ครับ.... ดูอาการน่าจะแก๊สหนาไป....
kanjanadech
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeMon Dec 03, 2012 8:15 pm

ไปจัดมาชุดใหญ่เลยค่ะ สตารทติดง่าย เปลี่ยนจากถังแค๊ปซูนเป็นโดนัท 43 ลิตร เปลี่ยมิกเซอร์,เปลี่ยนแป็ปแก๊ส และหัวเติมแก๊สค่ะ....
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeMon Dec 03, 2012 9:27 pm

ดีจัยด้วยนะครับผม
http://nvclub.thai-forum
HaNOo
NCT FRESHY
HaNOo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeTue Jul 09, 2013 2:22 pm

ไปจัดมาเท่าไหร่ครับ ของผมก็สตาร์ทติดยากเหมือนกัน อยากจะทำอยู่ แล้วต้องไปร้านซ่อมทั่วไป หรือไปศูนย์ติดตั้งเลยครับ

kanjanadech พิมพ์ว่า:
ไปจัดมาชุดใหญ่เลยค่ะ สตารทติดง่าย เปลี่ยนจากถังแค๊ปซูนเป็นโดนัท 43 ลิตร เปลี่ยมิกเซอร์,เปลี่ยนแป็ปแก๊ส และหัวเติมแก๊สค่ะ....
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ   เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ I_icon_minitimeTue Jul 09, 2013 5:37 pm

https://www.facebook.com/groups/nvclub/ อีกหนึ่งช่องทางในการติดต่อครับ

เปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่ สตารทติดยากค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1