NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ

Go down 
V-MOG
didomon
กล้วยหอม
Van X
kookkai12
9 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
kookkai12
NCT FRESHY
kookkai12

เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 7:06 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่มีใครอยู่ไกล้บ้านผมซักคนเลยเนี่ย ฮึ่ยยยย ไม่งั้นจัดให้หลายคันแล้วเนี่ย555

รายงานผลครับพี่

เนื่องจากเมื่อวานต้องเดินทางมาโคราช รถดับทุกครั้งเลยครับที่จอด แม้แต่จะเลี้ยวเข้าปั้มน้ำมันยังดับเลยครับ

เลยไม่รู้จะทำไง แต่เคยมีพี่ที่รู้จักบอกว่าลองเปลี่ยนหัวเทียนดู อาการเหมือนจะเกี่ยวกับระบบไฟ

ผมก็เลยลองหาร้านอะไหล่ครับ ไปได้หัวเทียนแถวๆ

พนมสารคามร้านสยามยนต์ โดนไป 4 หัว 320 บาท ( ของ denso *****-U11) เลยจัดการเปลี่ยนครับ

หลังจากเปลี่ยนแล้ว อาการที่เคยเป็นหายไปเลยครับ ไม่สะอึกเหมือนเดิมเลยครับ ก็พยายามสังเกตอาการจนถึงโคราช

ก็ไม่มีครับ สรุปมันเป็นที่หัวเทียนจริงๆป่าวตรับเนี่ย งง นิดๆๆเลยครับ แล้วแบบนี้มันจะเป็นอีกมั้ยครับ

หรือว่าถ้าเป็นอีกก็เปลี่ยนหัวเทียนอีกครับ อายุการใช้งานของหัวเทียนนานมั้ยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
green nv#032
NCT SENIOR
green nv#032

เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 9:49 am

หัวเทียนบอด สายหัวเทียนขาดใน ก็ทำให้รถสะดุด ไม่มีแรงครับ

โชคดีที่เปลี่ยน แล้วหาย ใช้ไปสักพักครับ

หัวเทียนรถผม ใช้มา 15 ปี เปลี่ยนไป 5 ครั้ง แถมแต่ละครั้งก็เปลี่ยนเพราะอยากเปลี่ยนเฉยๆครับ...
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 11:00 pm

หัวเทียนนี่เอง555
http://nvclub.thai-forum
kookkai12
NCT FRESHY
kookkai12

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 11:08 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
หัวเทียนนี่เอง555

ผมว่ามันน่าจะมีอะไรแอบแฝง นะครับพี่ 555+

เดี๋ยวต้องลองใช้ดูๆไปก่อนครับ ทุกวันนี้ก็สังเกตุอาการเรื่อยๆๆๆครับ

ยังไงมีอะไรจะ update เรื่อยๆครับผม Very Happy Very Happy
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 11:35 pm

ป๋าอ๊อดว่าง วันธรรมดาไหม ช่วงกลางวัน ไวนี้
จะพาเพื่อนๆไป แถวๆ กม16 ครับผม เด่วเลยไปหาได้
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeThu Dec 23, 2010 8:29 pm

กลางวันวันธรรมดาทำงานสิจ๊ะนู๋555
เสา-ทิต ดิ ว่างแน่นอนอิอิอิ
เอาสาวๆโคราชมาฝากป๋าคนเด้อเหอเหอเหอ
Peenzvh
NCT FRESHY
Peenzvh

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeSun Jan 02, 2011 12:25 pm

รถผมก็เป็นครับ อาการเดียวกันเลย เครื่องร้อนสะอึกดับ เป็นเฉพาะเวลาวิ่งแก๊ส

งั้นเดี่ยวไปเปลี่ยนหัวเทียนมั่งดีกว่า อิอิ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ     เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ  - Page 2 I_icon_minitimeMon Jan 03, 2011 9:18 pm

ลองดูหลายๆกรณีครับ

เวลาเครื่องยนต์ร้อนๆ จะมีอากรสะอึกๆ ตอนจอดครับ แก้ไขยังไงครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2