NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ

Go down 
yoyyay
gindee
tomjib
TopRy
apolo
กล้วยหอม
Omanlnw
beer_bangbon
Van X
hk.yochi
nuttza
jirathap
16 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
loso_seed
NCT FRESHY

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeSat Nov 12, 2011 10:35 pm

โอ้...สุดเขตสเลดเป็ด เลยครับพี่ ทั้งรถและคนขับ

รถปีไรครับนี้ น้ำมันเท่าไหร่เอ๋ย หรือแก๊สกัน
งั้นอำเภอปาย คงไม่หวั่นกระมัง
นับถือจริง...คารวะ1แบน ครับ Shocked
ขึ้นไปข้างบน Go down
J@@O
NCT SENIOR

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeSun Nov 13, 2011 8:36 am

loso_seed พิมพ์ว่า:
โอ้...สุดเขตสเลดเป็ด เลยครับพี่ ทั้งรถและคนขับ

รถปีไรครับนี้ น้ำมันเท่าไหร่เอ๋ย หรือแก๊สกัน
งั้นอำเภอปาย คงไม่หวั่นกระมัง
นับถือจริง...คารวะ1แบน ครับ Shocked

รถปี2003ครับ เครื่องเดิม ช่วงล่างเดิม พขร.เสื้อลายครับ ม้วนเดียวจบ12ชม.ครึ่งพอดิบพอดี แก๊สเพียวครับ 1,400โล หมดไปประมาณ1,200บาทไทยครับผม อีโคคาร์ตัวจริง ขึ้นเขาลงเขา มันสวดๆ บรรยากาศริมฝั่งโขงครับ อากาศดีมากมาย ฝากมาอีกรูป รบกวนพี่เจ้าของกระทู้ด้วยน่ะครับ อิอิ

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 Myphoto11111301

กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeSun Nov 13, 2011 11:30 am

หนุกหนานจังน้องโอ๋ คงจะสบายใจแล้วนะ ความทุกข์ได้ผ่านไปแล้ว หวังว่ากลับมาสู้ๆกับชีวิตต่ออย่างเข้มแข็งนะ โอกาศดีๆมีเวลาก็มามิตติ้งกันนะครับ พี่ๆทุกคนยังเป็นห่วงนะจ๊ะ
http://nvclub.thai-forum
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeSun Nov 13, 2011 2:45 pm

เห็นผบ.ว่าจะชวนไปเสาร์ที่26นี้อ่ะครับ แล้วจะมารายงานให้รับแซบอีกทีน่ะครับ Laughing
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeMon Nov 14, 2011 8:31 pm

อย่างนี้...ต้องกด LIVE
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeMon Nov 14, 2011 9:53 pm

รอ ร้อ รอ
http://nvclub.thai-forum
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeTue Nov 15, 2011 12:43 am

เล็กพริกขี้หนู เท่ห์กระทัดรัด คล่องตัวฉวัดเฉวียน กันทั้งนั้นเลยนะครับ.....พี่น้องเราชาว เอ็นวี.... Very Happy
Lee-O
NCT FRESHY
Lee-O

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeWed Nov 30, 2011 4:34 pm

กำลังดูข้อมูลอยู่ครับ ของผมปั๊มน้ำแตกเปลี่ยนแล้ว 850.- ล้างหม้อน้ำแล้ว ตอนนี้ขับ เกิน 100 ความร้อนขึ้นเกินครึ่ง
ต้องขับ 60 - 80 ประมาณ 5 นาที ความร้อนจึงจะลง (กำลังสงสัยว่าจะเป็นที่วาล์วน้ำหรือเปล่า)
green nv#032
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 11:27 am

Lee-O พิมพ์ว่า:
กำลังดูข้อมูลอยู่ครับ ของผมปั๊มน้ำแตกเปลี่ยนแล้ว 850.- ล้างหม้อน้ำแล้ว ตอนนี้ขับ เกิน 100 ความร้อนขึ้นเกินครึ่ง
ต้องขับ 60 - 80 ประมาณ 5 นาที ความร้อนจึงจะลง (กำลังสงสัยว่าจะเป็นที่วาล์วน้ำหรือเปล่า)

น่าจะวาล์วน้ำครับ
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 3:00 pm

Very Happy Very Happy ...............และแล้วก็มาถึงบางอ้อ เรียบร้อยแล้วจ้า................. Very Happy Very Happy
สรุปสั้นๆ สำหรับเรื่องความร้อน เกินครึ่งนะครับ เกิดจากหม้อน้ำตัน หรือว่าไหลไม่สะดวก
ทำมาทุกอย่าง ล้างก็แล้วไม่หาย เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่เข้าไป เห็นผลทันที กะว่าจะถอดดูพวกวาล์วน้ำแล้วเชียว
พี่ๆ ทั่นใดยังไม่หายลองดูนะครับว่าเป็นที่หม้อน้ำหรือเปล่า ของผมเป็นแบบพลาสติกบน ล่าง ล้างไปก็ไลท์บอยครับ...
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 3:06 pm

เรื่องวาล์วน้ำ...ลองตรวจสอบดูง่ายๆ นะครับว่า ท่อน้ำบนกับล่างร้อนใกล้เคียงกันหรือเปล่า ถ้าร้อนเกือบๆจะเท่ากัน
ขณะความร้อนขึ้นก็ไม่น่าใช่วาล์วน้ำ น่าจะเป็นที่หม้อน้ำอย่างที่ผมเจอแน่นอน...ลองดูครับ

....ตอนที่รถผมความร้อนขึ้นแล้วยังดันทุรังขับเร็ว ๆ ผมยังรู้สึกผิดต่อรถผมเลยเนี่ย อิๆๆ... Very Happy
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  - Page 2 I_icon_minitimeTue Dec 06, 2011 12:56 pm

ยินดีด้วยครับ

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2