NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม

Go down 
TEERASIT
nv3101
techhyper@hotmail.com
bestzaa1
jirathap
taautoat
aniti
ytnmobile
bangnv_sr
กล้วยหอม
hk.yochi
146 bunta
NV_Racing
Nitcha
J@@O
khOndErm
20 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
ผู้ตั้งข้อความ
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 09, 2012 10:23 am

สวยคับรถ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 09, 2012 11:03 am

khOndErm พิมพ์ว่า:
กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ทำสิครับ ถ้าโหลดมากเกิน2นิ้วก็ต้องตัดสปริงอัดน้ำมันโช้คใหม่ แต่ถ้าไม่เกิน2นิ้วก็เดิมๆได้เลยครับ
มีข้อสงสัย โช๊คเดิม ๆ อัดน้ำมันได้หรือครับ แล้วเราต้องเอาโช๊คไปร้านทำโช๊คหรือป่าวครับ แล้ว บอกเขาว่าอย่างไรครับ

รูปรถมาแล้วครับ ขออนุญาติแปะลิ้งค์ ประชาสัมพันธ์ ร้านเพื่อน ด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องนำรูปภาพไปฝากบนเวป ด้วยครับ

http://www.club4g.com/index.php/topic,14689617.0.html << ขออนุญาติ ครับ ขอบคุณครับ

ถ้าจะโหลดลงมาโดยใช้โช้คเดิมก็ต้องอัดน้ำมันใหม่ครับผม เอาไปทำร้านที่เค้าบอกว่าซ่อมโช้คอัดน้ำมันใหม่รับ บอกเค้าว่าจะโหลดรถลงกี่นิ้วกฤ็บอกเค้าครับ เดี๋ยวเค้าก็จะจดการให้เองแหละครับ แต่ดูตามรูปรถแล้วคงต้องตัดสปริงหน้า2นิ้วหลัว3นิ้วกะลังดีครับ พร้อมอัดน้ำมันโช้คใหม่ด้วยครับผม
http://nvclub.thai-forum
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 09, 2012 7:56 pm

โหลดหน้า 2 นิ้ว หลัง 3 นิ้ว เหรอครับ ไม่ใช่ โหลดหน้า 3 นิ้ว โหลดหลัง 2 นิ้วเหรอครับ
เพราะเวลาบรรทุก ของ มันจะได้เท่ากันกับข้างหน้า สรุป โหลดแบบไหนกันแน่ครับ งง
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 09, 2012 8:19 pm

วิงโรด ใส่หลังคาโค้ง กะบะตัวแรกเป็นไฟเบ้าครับ ปี 2001

วิงโรด มาเปลี่ยนเป็นไฟเต็มแบบแวน ปี 2002 ครับ

จริงๆ วิงโรด ออกห้าง ปี 2004 ขึ้นมาเป็น กะบะไม่มีหลังคานะครับ

เวลาออกรถต้องซื้อหลังคาเพิ่มเอาเอง

ส่วนปี 2004 ขึ้นมาวิงโรด เปลี่ยนโฉมนิดหน่อย เบาะหนังไก่ แผงประตูหนังไก่

โลโก้ ที่พวงมาลัย

สติกเกอร์คาด ข้างรถ

TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 09, 2012 8:22 pm

V
V
V
V
V
V
V
VV
V
V
V
V
V
ตัวนี้เป็น วิงโรคตัวแรกครับ ปี 2001
หลังกะบะมีโลโก้วิงโร๊คติดอยู่ แต่เอาไปสาดสี เลยถูกถอดออก
เสียดายติดเข้าไปแบบเก่าไม่ได้ เพราะเป็น เพลทอลูมิเนียม

แต่ก็แค่ชื่อครับ จะวิง จะ ควีนก็เหมือนกัน ต่างกันแค่ชื่อเรียก
ต่างกับที่ยี่ปุ่นไปเลย
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSun Jun 10, 2012 1:00 pm

สรุป รถผมเป็นวิงโรด ตัวแรก ปี 2001 ใช่ไหมครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSun Jun 10, 2012 1:26 pm

ถั่มโต้มมมมมมมมมมมมมม
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeThu Jun 21, 2012 1:27 pm

วันนี้เอารถไปเปลี่ยนวาล์วน้ำ มาครับ ซื้อจากร้านอะไหล่ของแท้ 780 บาท
ให้เพื่อนเปลี่ยนให้ ค่าแรง 100 บาทแต่ให้ช่างไป 200 ยังไม่ได้ทดลองวิ่งทางไกลดู
อาการเดิม วิ่งเกินร้อยยี่สิบ ความร้อนสะสม เกจวัดอุณภูมิ สูงมาก ครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeThu Jun 21, 2012 8:46 pm

พัดลมหมุนทั้ง2ตัวป่าวครับ
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 2:43 am

เท่าที่มองดู ตอนนี้พัดลมหมุนทั้งสองตัวครับ แต่ยังไม่ได้ไปไหนทางไกล
วันนี้ลมแรงมากเลย จอดรถใกล้กระท่อมเพื่อน โดนหลังคากระเบื้องปลิวมาโดน ด้านหน้าขวา ยุบไปหน่อย เซ็งเลยครับ
taautoat
NCT FRESHY
taautoat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 10:23 am

khOndErm พิมพ์ว่า:
เท่าที่มองดู ตอนนี้พัดลมหมุนทั้งสองตัวครับ แต่ยังไม่ได้ไปไหนทางไกล
วันนี้ลมแรงมากเลย จอดรถใกล้กระท่อมเพื่อน โดนหลังคากระเบื้องปลิวมาโดน ด้านหน้าขวา ยุบไปหน่อย เซ็งเลยครับ

ซะงั้นอ่ะ Sad Sad Sad
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 10:55 am

พัดลมหมุนช้ารึเปล่าครับ

ผมเคยขึ้นเกือบครึ่ง
เปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำเซียงกงไป ขึ้นเต็มที่แค่ 1/4 เอง รถติดแก๊สด้วยนะครับ

ถ้าวิ่งเร็วๆ ไม่น่าจะมีความร้อนสะสมนะครับ เพราะอากาศผ่านเข้าตลอด
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 8:34 pm

ตามพี่รองครับ
taautoat
NCT FRESHY
taautoat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 9:12 pm

อื้ม เป็นได้แฮะ พัดลมหมุนช้า แทนที่อากาศจะโฟลวผ่านไปแต่กลับโดนอั้นด้วยใบพัดลมที่หมุนช้าๆ อร่อๆๆ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 9:17 pm

ตามนั้นตามนั้น
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeThu Jun 28, 2012 11:25 pm

วันนี้ได้มีโอกาสไปทำธุระ ที่ระยองครับ ลองวิ่ง 120-140 กม./ชม ปรากฏว่า ความร้อน
ขึ้นสูง เหมือนเดิม ก็เลยถามเพื่อนที่เป็นอู่ซ่อมรถ เขาก็มาเช็คพัดลมให้ น่าจะปกติ
เลยแนะนำว่า น่าจะมีปัญหา ที่หม้อน้ำ ผมก็เลยจะไปล้างเลย เขาบอกไม่ต้อง
เปลี่ยนเป็นหม้อน้ำ สองช่อง ไปเลย กี่บาท เดี๋ยวค่อยว่ากัน สรุป รอ

มีความคิดเห็นเช่นไร โปรดแนะนำ ด้วยครับผม ขอบคุณมากครับ
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 29, 2012 9:36 am

ติดแก็สป่าวคับ ของผมติดแก็สแล้วก็เปลี่ยนเปง 2 ช่องแล้วคับส่วนตัวผมว่าช่วยได้เยอะนะคับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 29, 2012 10:02 pm

ใช่แล้วคับ
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 29, 2012 11:47 pm

nv3101 พิมพ์ว่า:
ติดแก็สป่าวคับ ของผมติดแก็สแล้วก็เปลี่ยนเปง 2 ช่องแล้วคับส่วนตัวผมว่าช่วยได้เยอะนะคับ
รถผมเดิม ๆ ครับ ยังไม่ได้ติดแก๊สเลย
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 12:54 am

เรื่องความร้อน ทั้งเวลาจอด และวิ่งไวๆ เข็มก็ยังขึ้นเกินครึ่งหรอครับ

หม้อน้ำ2ช่อง มันก็ช่วยได้จริงครับ แต่...........
สเปคเครื่องเดิมช่องเดียวก็พอครับ ของผมตอนก่อนเปลี่ยนเครื่อง ก็ใช้หม้อน้ำช่องเดียวมาตลอด ไม่มีปัญหาอะไรครับ
แก๊สผมก็ติดครับ วิ่งไปไหนไกลๆ ไม่มีปัญหาอะไร ไปราชบุรี กาญ ประจวบ สระบุรี โคราช ชัยภูมิ อุบล ช่องเม็ก สบายๆครับ

และปัญหามันมาจากจุดไหนหว่า 555+
ยังไงรอท่านอื่นมาช่วยสัญนิฐานอาการครับ จะได้ช่วยกันแก้ได้ตรงจุด

ขอให้สนุกกับการใช้รถ NV สุดที่รักนะครับ rendeer
รอชมรูปรถครับ ^^
taautoat
NCT FRESHY
taautoat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 1:32 pm

เป็นไงบ้างแล้วน้อ...
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 7:00 pm

taxi39 พิมพ์ว่า:
เรื่องความร้อน ทั้งเวลาจอด และวิ่งไวๆ เข็มก็ยังขึ้นเกินครึ่งหรอครับ

หม้อน้ำ2ช่อง มันก็ช่วยได้จริงครับ แต่...........
สเปคเครื่องเดิมช่องเดียวก็พอครับ ของผมตอนก่อนเปลี่ยนเครื่อง ก็ใช้หม้อน้ำช่องเดียวมาตลอด ไม่มีปัญหาอะไรครับ
แก๊สผมก็ติดครับ วิ่งไปไหนไกลๆ ไม่มีปัญหาอะไร ไปราชบุรี กาญ ประจวบ สระบุรี โคราช ชัยภูมิ อุบล ช่องเม็ก สบายๆครับ
และปัญหามันมาจากจุดไหนหว่า 555+
ยังไงรอท่านอื่นมาช่วยสัญนิฐานอาการครับ จะได้ช่วยกันแก้ได้ตรงจุด
ขอให้สนุกกับการใช้รถ NV สุดที่รักนะครับ rendeer
รอชมรูปรถครับ ^^
ความร้อนเกินครึ่งไปถึงเกือบสุด เฉพาะที่ผมไปทางไกล เช่น พัทยา-ระยอง ครับ ที่ใช้ความเร็วเกิน 120 ครับ
เหมือนกับความร้อนสะสม พอวิ่งเร็วมาก ๆ เข็มจะขึ้นมาก ถ้าวิ่งไปไหนมาไหนใกล้ ๆ และไม่เร็วเกิน ปกติครับ
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 9:05 pm

ตั้งไฟที่จานจ่ายแก่ไปป่าวครับ เคยเป็นอยู่เหมือนกันไอ้เลยครึ่งเนี่ย
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 9:09 pm

J@@O พิมพ์ว่า:
ตั้งไฟที่จานจ่ายแก่ไปป่าวครับ เคยเป็นอยู่เหมือนกันไอ้เลยครึ่งเนี่ย

อิอิ แล้วแก้ยังไงครับ clown
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม   เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 9:28 pm

คลายน๊อตเบอร์12แล้วค่อยๆปรับลงน้องท้อป ทำทีละนิดนะ มาร์ครอยเดิมด้วยไบเลื่อยไว้ก่อนนะ

เรื่องเล่า วันนี้ กับ Nv คันแรกในชีวิต ของนายคนเดิม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 6ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
 Similar topics
-
» วันนี้ เจอ NV VAN ไฟท้ายรุ่นหายาก